સ્પોર્ટ્સ

દુનિયાનો એકમાત્ર બેટ્સમેન કે જેણે માત્ર 1 બોલમાં 17 રન બનાવ્યા બધા જ રેકોર્ડ તોડી નાખ્યા

બેટ્સમેન વિરેન્દ્ર સેહવાગ – ભારતમાં ક્રિકેટ જેટલો પ્રેમ ભાગ્યે જ કોઈ અન્ય રમતને મળે છે. જો કે આ દેશની રાષ્ટ્રીય રમત હોકી છે, પરંતુ અહીં હોકી કરતાં ક્રિકેટને વધુ પ્રાધાન્ય આપવામાં આવે છે. આપણે બધા જાણીએ છીએ કે દેશમાં જ્યારે પણ ક્રિકેટ ટુર્નામેન્ટ થાય છે ત્યારે બધા દર્શકો પોતપોતાનું કામ છોડીને તેને જોવા લાગે છે. દેશમાં ક્રિકેટનો નશો કંઈક અલગ જ છે અને તમને ક્યાંક ને ક્યાંક આની જાણ તો હશે જ. આજે અમે તમને એવા બેટ્સમેન વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જેણે ક્રિકેટના મેદાનમાં એવો કરિશ્મા બતાવ્યો કે આખી દુનિયા આશ્ચર્યચકિત થઈ ગઈ.

તો ચાલો જાણીએ આ મહાન બેટ્સમેન વિશે :

1 બોલમાં 17 રન રાણા નાવેદ ઉલ હસને 2004માં ભારત અને પાકિસ્તાન વચ્ચેની ODIમાં બોલિંગ કરી હતી. તે સમયે તે નવો બોલર હતો પરંતુ તેમ છતાં તેણે જોરદાર પ્રદર્શન કર્યું હતું. ભારતીય ક્રિકેટ ટીમના વીરેન્દ્ર સેહવાગે તેને ચાર ચોગ્ગા ફટકાર્યા હતા. તેણે આ ઓવરમાં કુલ 24 રન બનાવ્યા અને માત્ર એક લીગલ 1 બોલમાં 17 રન બનાવ્યા. આજ સુધી કોઈ બેટ્સમેન કે ખેલાડી આ રેકોર્ડ તોડી શક્યા નથી.

બેટ્સમેન વીરેન્દ્ર સેહવાગ :

હા, તે બીજું કોઈ નહીં પણ મહાન બેટ્સમેન વીરેન્દ્ર સેહવાગ હતો. ક્રિકેટને અલવિદા કહેનાર ભારતીય વિસ્ફોટક બેટ્સમેન વીરેન્દ્ર સેહવાગના નામે આ એક અતૂટ રેકોર્ડ છે, જેને આજ સુધી કોઈ તોડી શક્યું નથી. વાસ્તવમાં 2004માં પાકિસ્તાનના પ્રવાસ પર વિસ્ફોટક બેટ્સમેન સેહવાગે એક બોલમાં 17 રન બનાવવાનું કારનામું કર્યું હતું. જેમ કે અમે પહેલા પણ કહ્યું હતું કે આ કારનામું બેટ્સમેન વીરેન્દ્ર સેહવાગે નાવેદ ઉલ હસન વિરુદ્ધ કર્યું હતું, જેના કારણે તે ગુસ્સે થયો હતો.

નવલ ઉલ હસને સતત 3 નો બોલ ફટકાર્યા, જેમાંથી બે બોલમાં ચોગ્ગા ફટકાર્યા. તે પછી એક પરફેક્ટ બોલ જેના પર કોઈ રન નહોતા બન્યા. આ પછી, નાવેદે ફરીથી બે બોલમાં નવ બોન ફટકાર્યા, જેમાંથી એક બોલમાં ચોગ્ગો લાગ્યો જ્યારે બીજા બોલ પર કોઈ રન થયો ન હતો. આ રીતે 3 ચોગ્ગાથી 12 અને પાંચ નવ બોલમાં પાંચ વધારાના રન સહિત કુલ 17 રન થયા. આજે ભલે બેટ્સમેન વીરેન્દ્ર સેહવાગે ક્રિકેટમાંથી સંન્યાસ લઈ લીધો હોય, તેમ છતાં તેની દમદાર બેટિંગ આજે પણ યાદ કરવામાં આવે છે.

તે દિવસે સેહવાગે જે પરાક્રમ કર્યું હતું, તે આજ સુધી કોઈ કરી શક્યું નથી અને ભાગ્યે જ કોઈ એવો કરિશ્મા ફરી જોવા મળશે. ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિ લઈ ચૂકેલા બેટ્સમેન વિરેન્દ્ર સેહવાગ હવે બીજા ઘણા કામોમાંથી કમાણી કરે છે. સેહવાગ પોતાના ટ્વિટર હેન્ડલ પર સ્ટેટસ પોસ્ટ કરીને જ લાખો રૂપિયા કમાય છે. હા, તમને જાણીને નવાઈ લાગશે પણ આ સત્ય છે અને માત્ર સેહવાગ જ નહીં પરંતુ ઘણી સેલિબ્રિટીઓ પણ સોશિયલ મીડિયા પર સ્ટેટસ અને અપડેટ દ્વારા લાખો રૂપિયા કમાય છે. સેહવાગે પોતે આ વાત સોશિયલ મીડિયા પર પોતાના ફેન્સ સાથે શેર કરી છે. આજે પણ સેહવાગને તેની ધમાકેદાર બેટિંગ માટે યાદ કરવામાં આવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *