ગુજરાત ધાર્મિક

200 વર્ષ જૂના આ મંદિર માંથી કોઈ ખાલી હાથ પરત નથી ફર્યું, ઘણા લોકો છે અજાણ…

હિંદુ ધર્મમાં ભગવાન હનુમાનને પરેશાનીઓ દૂર કરનાર કહેવામાં આવે છે કારણ કે રામના ભક્ત હનુમાન તમામ પરેશાનીઓને હરાવવાના છે. આ સાથે જ તમામ મનોકામનાઓ પૂર્ણ થવા જઈ રહી છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે કલયુગમાં, જે કોઈ હનુમાનજીને તેમની વિનંતી લાગુ કરે છે, તે ક્યારેય ખાલી થતું નથી. હનુમાનજી દરેક મનોકામના પૂર્ણ કરે છે. આજે હનુમાન જન્મોત્સવ નિમિત્તે અમે મધ્યપ્રદેશના આવા જ એક પ્રાચીન મંદિર વિશે વાત કરીશું જે 200 વર્ષ જૂનું છે. આ 200 વર્ષ જૂના દક્ષિણમુખી હનુમાન મંદિર વિશે કહેવાય છે કે અહીંથી કોઈ પણ ભક્ત ખાલી હાથે પાછો નથી આવતો. આ પ્રસિદ્ધ હનુમાન મંદિર બેતુલ જિલ્લાના ટિકરીમાં છે.

બેતુલના ટિકરીના આ હનુમાન મંદિર વિશે એવું કહેવાય છે કે આ એક સાબિત મંદિર છે અને બજરંગબલીના દ્વારેથી કોઈ ખાલી હાથે પરત નથી આવતું. અહીં આવનારા ભક્તો ભોજપત્ર, પીપળાના પાન અથવા અકાવના પાન પર પોતાની તમામ સમસ્યાઓ લખીને હનુમાનજીની સામે લગાવે છે. હનુમાનજીની સામે પૂર્ણ ભક્તિ સાથે કરવામાં આવેલ અરજી ખાલી નથી જતી અને ભક્તની મનોકામના પૂર્ણ થાય છે.

મકાન માલિક દ્વારા બનાવવામાં આવેલા આ મંદિરની એક ખાસ વાત એ છે કે આ હનુમાન મંદિરમાં દરરોજ સવારે શનિદેવ સૌથી પહેલા હનુમાનજીના દર્શન કરે છે. ખરેખર, મંદિરના મુખ્ય દ્વારની સામે એક શમીનું ઝાડ છે. એવી માન્યતા છે કે શમીના ઝાડમાં શનિદેવનો વાસ છે. એટલા માટે સવારે મંદિરના દરવાજા ખુલતાની સાથે જ ભગવાન શનિદેવ હનુમાનજીના પ્રથમ દર્શન આપે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે અહીં માત્ર હનુમાનજીના દર્શન કરવાથી લોકો શનિદેવના પ્રકોપનો અંત લાવે છે. દાયકાઓથી આ મંદિરમાં દર મંગળવાર અને શનિવારે ભક્તોનો ધસારો રહે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *