વાયરલ

શું તમે જાણવા માંગો છો. – કે મૃત્યુ પછી શું થાય છે.? જાણીને લોકો ચોંકી ઉઠ્યા…

મોટાભાગના લોકો મૃત્યુ વિશે નકારાત્મક લાગણીઓ અનુભવે છે, જેમાં ભય, ચિંતા, ગભરાટ અને ભયનો પણ સમાવેશ થાય છે. લગભગ દરેક જણ સહમત થશે કે કોઈ પણ માણસ મરવા માંગતો નથી. વિજ્ઞાન આપણને જીવવા વિશે ઘણું કહી શકે છે પરંતુ મૃત્યુ વિશે કંઈ નથી. પરંતુ જે લોકો મૃત્યુની નજીક આવી ગયા છે તેઓ વારંવાર તેમના મૃત્યુ પછીના જીવન વિશે વાત કરે છે અને વિચારે છે, જેમ કે તેઓ તેમના શરીરની ઉપર તરતી દ્રષ્ટિ અને મૃત્યુ પછી પોતાની જાતની ઝલક કેવી રીતે જોશે.

વર્ચ્યુઅલ રિયાલિટીમાં મરવા જેવું શું છે?
શૌન ગ્લેડવેલ નામના આર્ટિસ્ટે પાસિંગ ઈલેક્ટ્રિકલ સ્ટોર્મ્સ નામનું એક પ્રદર્શન બનાવ્યું છે, જે લોકોને બતાવે છે કે નજીકમાં મરવા જેવું લાગે છે. સહભાગીઓને જીવનના સિમ્યુલેટેડ ડી-એસ્કેલેશન દ્વારા માર્ગદર્શન આપે છે, કાર્ડિયાક અરેસ્ટથી લઈને મગજના મૃત્યુ સુધી, તેઓને તેના માટે અનુભૂતિ આપે છે. તમારા હૃદયના ધબકારા તપાસવા માટે, તમારે હોસ્પિટલના કામચલાઉ બેડ પર સૂવું પડશે. જ્યારે તમે આ અનુભવ મેળવો ત્યારે સ્ટાફના સભ્યો તમને બહાર ખેંચી પણ શકે છે. કેટલાક માટે તે ચાલુ રાખવું ખૂબ ડરામણી બની જાય છે.

પ્રદર્શક દ્વારા સારી રીતે સમજાવ્યું
મેલબોર્નના વતની અને પ્રદર્શક માર્કસ ક્રૂક વર્ચ્યુઅલ રિયાલિટીમાં મૃત્યુ પામવા જેવું છે તેનું વર્ણન કરે છે. TikTok પર અપલોડ કરાયેલા વિડિયોમાં, તેણે કહ્યું, “હું જોઈ શકું છું કે લોકો કેવી રીતે કહેશે કે તેનાથી ચિંતા અને ગભરાટ થાય છે. તેઓ હાર્ટ રેટ મોનિટર પર તમારી આંગળી મૂકે છે અને પછી તમને તમારો હાથ ઊંચો કરવાનું કહે છે.” વર્ચ્યુઅલ રિયાલિટી એ મૃત્યુની નજીકનો અનુભવ છે જે ઑસ્ટ્રેલિયામાં પોતાને અજમાવનારાઓ સિવાય ખરેખર કોઈ સમજી શકતું નથી. કારણ કે તે મેલબોર્નમાં છે. ઓસ્ટ્રેલિયન શહેરમાં એક સાંસ્કૃતિક ઉત્સવ છે જે 200 થી વધુ વિવિધ કલાકારોનું કાર્ય દર્શાવે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *