વાયરલ

ભારતની દીકરીએ બનાવી એક અનોખી મોબાઈલ એપ, કેમેરામાં જોતા જ તમને કઈ બીમારી છે તે જણાવી દેશે…

શું તમને યાદ છે 9 વર્ષની હાના રફીક જેણે સૌથી નાની ઉંમરની iOS એપ ડેવલપર બનવા માટે હેડલાઈન્સ બનાવી હતી અને એપલના સીઈઓ ટિમ કૂક પાસેથી પણ ઓળખ મેળવી હતી. હમણાં સુધી, તે બહાર આવ્યું છે કે હાનાની એક મોટી બહેન, લેના છે, જે સ્વ-શિક્ષિત કોડર પણ છે. લીનાએ ‘લહનાસ’ નામની વેબસાઇટ બનાવી છે, જે બાળકોને પ્રાણીઓ, રંગો અને શબ્દો વિશે શીખવામાં મદદ કરે છે. તાજેતરમાં, તેણે ‘Ogler EyeScan’ નામની AI-આધારિત એપ્લિકેશન પણ બનાવી છે જે આઇફોનનો ઉપયોગ કરીને અનન્ય સ્કેનિંગ પ્રક્રિયા દ્વારા આંખના રોગો અને પરિસ્થિતિઓને શોધી શકે છે.

11 વર્ષની છોકરીએ કર્યું આવું અદ્ભુત કામ
પોતાની એપને એપ સ્ટોર પર સબમિટ કર્યા પછી, 11 વર્ષની લીનાએ LinkedIn પર તેની સિદ્ધિ શેર કરી અને જ્યારે લોકોએ પોસ્ટ જોઈ ત્યારે તેને ઘણી હકારાત્મક પ્રતિક્રિયાઓ મળી. લીના એ એપ કેવી રીતે કામ કરે છે તેની વિગતવાર સમજૂતી શેર કરે છે, પ્રશિક્ષિત મૉડલનો ઉપયોગ કરીને આંખના સંભવિત રોગો અથવા સ્થિતિઓનું નિદાન કરે છે, જેમાં આર્કસ, મેલાનોમા, ટેરિજિયમ અને મોતિયાનો સમાવેશ થાય છે. એક LinkedIn પોસ્ટમાં, 11 વર્ષીય યુવાને તેની એપના વિકાસ પાછળની વાર્તા શેર કરતા કહ્યું કે તેણે 10 વર્ષની ઉંમરે તેના પર કામ કરવાનું શરૂ કર્યું.

પોસ્ટ જોયા પછી લોકોએ આવી પ્રતિક્રિયાઓ આપી
ઈન્ટરનેટ યુઝર્સે આ પોસ્ટ પર લીનાને ઉગ્રતાથી અભિનંદન પાઠવ્યા હતા. તેની પ્રભાવશાળી સિદ્ધિઓ માટે તેની પ્રશંસા કરી. એક યુઝરે લીનાને અભિનંદન આપતાં કહ્યું, “એઆઈ મોબાઈલ એપ બનાવવાની તમારી સિદ્ધિ વિશે સાંભળીને પ્રભાવશાળી છે જે સંભવિત આંખના રોગો અને સ્થિતિનું નિદાન કરી શકે છે.” અન્ય એક યુઝરે લખ્યું કે, “લીના, તું ખૂબ અભિનંદનને પાત્ર છે. 10 વર્ષની ઉંમરે આવી અદભૂત નોકરી. કેટલાકે તેની એપ્લિકેશનની ચોકસાઈ દર અંગે પ્રશ્નો પણ પૂછ્યા.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *