રાશિફળ

ઘરના મંદિરમાં રાખો આ ખાસ વસ્તુ, વરસશે માં લક્ષ્મીના આશીર્વાદ…!

વાસ્તુશાસ્ત્ર અને એસ્ટ્રો શાસ્ત્રમાં દેવી લક્ષ્મીને પ્રસન્ન કરવાના ઉપાયો જણાવવામાં આવ્યા છે. જો ધનની દેવી લક્ષ્મી પ્રસન્ન થાય તો જીવન સુખ-સમૃદ્ધિથી ભરાઈ જાય છે. આજે આપણને વાસ્તુશાસ્ત્ર અને જ્યોતિષમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે જો ઘરના મંદિરમાં કેટલીક ખાસ વસ્તુઓ રાખવામાં આવે તો માતા લક્ષ્મી પ્રસન્ન થાય છે.

ધનવાન બનવા માટે ઘરના મંદિરમાં રાખો આ શુભ વસ્તુઓ

શંખ – મા લક્ષ્મીને શંખ ખૂબ પ્રિય છે. સમુદ્ર મંથનમાં માતા લક્ષ્મીની સાથે શંખ પણ દેખાયો. જો તમે પૂજાના ઘરમાં શંખ ​​સ્થાપિત કરો છો અને દરરોજ તેની પૂજા કરો છો, તો દેવી લક્ષ્મી પ્રસન્ન થાય છે અને ઘણી સંપત્તિ આપે છે.

મોરનું પીંછ – ભગવાન શ્રીકૃષ્ણને મોરનું પીંછ ખૂબ પ્રિય છે, તેઓ હંમેશા પોતાના માથા પર મોરનું પીંછું પહેરે છે. ઘરમાં મોરનું પીંછા રાખવું ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. ખાસ કરીને મંદિરમાં મોરનાં પીંછાં રાખવાથી ભગવાન વિષ્ણુ અને માતા લક્ષ્મીનાં અપાર આશીર્વાદ મળે છે.

ગંગાનું પાણી – હિંદુ ધર્મમાં ગંગાના જળને અત્યંત માનવામાં આવે છે. કહેવાય છે કે પવિત્ર જળ ક્યારેય બગડતું નથી. ખાસ પ્રસંગોએ પવિત્ર ગંગા નદીમાં સ્નાન કરવાનું ખૂબ મહત્વ છે. જો આ શક્ય ન હોય તો નહાવાના પાણીમાં ગંગાજળ ભેળવીને ઘરમાં સ્નાન કરવું ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. આ સાથે જ મંદિરમાં ગંગાજળ રાખવાથી દેવી લક્ષ્મીની કૃપા પ્રાપ્ત થાય છે.

શાલિગ્રામ – શાલિગ્રામને ભગવાન વિષ્ણુનું સ્વરૂપ માનવામાં આવે છે. ઘરના મંદિરમાં ભગવાન શાલિગ્રામની સ્થાપના અવશ્ય કરો. તેનાથી માતા લક્ષ્મી પ્રસન્ન થાય છે. પરંતુ ઘરમાં એક જ શાલિગ્રામ રાખો, એકથી વધુ શાલિગ્રામ રાખવા અશુભ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *