રાશિફળ

માં દુર્ગાના આ નામનો જાપ કરવાથી દૂર થશે જીવનના દરેક સંકટ, માતા રાણી પૂર્ણ કરશે બધી મનોકામનાઓ..

22 માર્ચથી ચૈત્રી નવરાત્રીનો પ્રારંભ થયો છે. આજે મા દુર્ગાની પૂજાનો બીજો દિવસ છે. જણાવી દઈએ કે આ 9 દિવસોમાં મા અંબેના 9 સ્વરૂપોની પૂજા કરવામાં આવે છે. એવી ધાર્મિક માન્યતા છે કે આ દિવસો દરમિયાન મા દુર્ગા પૃથ્વી પર ભક્તોની વચ્ચે હાજર રહે છે અને તેમની ભક્તિથી પ્રસન્ન થઈને તેમને આશીર્વાદ આપે છે. ઘરમાં પ્રવેશ કરે છે. તે જ સમયે, ભક્તો પણ આ સમય દરમિયાન માતાના આશીર્વાદ મેળવવા માટે તેમના શ્રેષ્ઠ પ્રયાસો કરે છે.

ઘણી વખત લોકો વ્યસ્તતાને કારણે મા દુર્ગાની પૂજા યોગ્ય રીતે કરી શકતા નથી, આવી સ્થિતિમાં મા દુર્ગાના 108 નામનો જાપ કરવો ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. આ ઉપાય કરવાથી મા દુર્ગા પ્રસન્ન થાય છે અને વ્યક્તિને સુખ, સમૃદ્ધિ અને સફળતાનો આશીર્વાદ આપે છે. આવો જાણીએ મા દુર્ગાના 108 નામો વિશે, જેના જાપ કરવાથી ભક્તોને વિશેષ ફળ મળે છે.

મા દુર્ગાના 108 નામનો જાપ કરવો
સતી, સાધ્વી, ભવપ્રીતા, ભવાની, ભવમોચની, આર્ય, દુર્ગા, જયા, આદ્યા, ત્રિનેત્રા, શૂલધારિણી, પિનાકધારિણી, ચિત્રા, ચંદ્રઘંટા, મહાતપા, મન, બુદ્ધિ, અહમકારા, ચિત્તરૂપા, ચિતા, ચિત્ત, સર્વમંત્રમય, અનંતરૂપ ભાવિની, ભવ્ય, અભવ્ય, સદગતિ, શાંભવી, દેવમાતા, ચિંતા, રત્નપ્રિયા, સર્વવિદ્યા, દક્ષકન્યા, દક્ષયજ્ઞવિનાશિની, અપર્ણા, અનેકવર્ણા, પાટલા, પાટલાવતી, પટ્ટામ્બરપરિધાન, કલામંજરીરંજિની, અમેયવિક્રમ, બ્રુન્દરી, બ્રુન્દરી, બ્રુન્દરી, બ્રહ્મદક્ષિણી મહેશ્વરી, આયન્દ્રી, કુમારી, વૈષ્ણવી, ચામુંડા, વારાહી, લક્ષ્મી, પુરુષકૃતિ, વિમલા, ઉત્કર્ષિની, જ્ઞાન, ક્રિયા, નિત્યા, બુદ્ધિદા, બહુલા, બહુલપ્રિયા, સર્વવાહનવાહન, નિશુમ્ભાશુમ્ભાની, મહિષાસુરમર્દિની, સર્વસ્વરૂપી ચંદનવૃષ્ટિ, સત્કર્ષિણી, સર્વાધિવૃષ્ટિ, ચંદનવૃષ્ટિ. સર્વસ્ત્રધારિણી, અનેકસ્ત્રહસ્ત, અનેકસ્ત્રધારિણી, કુમારી, એક છોકરી, કિશોરી, કુમારિકા, યતિ, અપૌધ, પરિપક્વ, વૃદ્ધ માતા, બાલપ્રદા, મહોદરી, મુક્તકેશી, ઘોરરૂપા, મહાબાલા, અગ્નિજ્વાલા, રૌદ્રમુખી, કાલરાત્રિ, તપસ્વિની, નારાયણી, નારાયણી, નારાયણી. જલોદરી, શિવદૂતી, કરાલી, અનંતા, પરમેશ્વરી, કાત્યાયની, સાવિત્રી, પ્રતિક્ષા અને બ્રહ્મવાદિની.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *