વાયરલ

અદાણી ગ્રૂપ પરના ખુલાસા બાદ હિંડનબર્ગે કર્યો વધુ એક ખુલાશો, જાણો આ વખતે કોનો નંબર..?

જાન્યુઆરીમાં હિંડનબર્ગ રિસર્ચના રિપોર્ટ બાદ અદાણી ગ્રૂપના શેરમાં ભારે ઘટાડો જોવા મળ્યો હતો. સપ્ટેમ્બર 2022માં, $150 બિલિયનથી વધુની સંપત્તિના માલિક ગૌતમ અદાણી જાન્યુઆરીમાં ઘટીને $53 બિલિયન થઈ ગયા. અદાણી વિશ્વભરના અબજોપતિઓની યાદીમાં ટોચના 35માંથી પણ બહાર હતા અને તેમના અદાણી જૂથને ભારે નુકસાન સહન કરવું પડ્યું હતું.

રોકાણકારોને ભારે નુકસાન
અદાણી ગ્રૂપના શેર ખરીદનારા રોકાણકારોને પણ ભારે નુકસાન થયું હતું. હવે જ્યારે ગૌતમ અદાણીની હાલત છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં સુધરી રહી છે અને તેઓ અબજોપતિઓની યાદીમાં 11મા નંબરે આવી ગયા છે ત્યારે હિંડનબર્ગ રિસર્ચ દ્વારા વધુ એક ટ્વિટ કરવામાં આવ્યું છે. હિન્ડેનબર્ગ સંશોધને ‘બીજી મોટી’ જાહેર કરવાનો સંકેત આપ્યો છે.

આ ટ્વિટને ખૂબ જ રસથી જોવામાં આવી રહ્યું છે
હિંડનબર્ગ રિસર્ચે તેના ટ્વિટર હેન્ડલ પરથી ટ્વિટ કર્યું, ‘નવો રિપોર્ટ ટૂંક સમયમાં – બીજો મોટો રિપોર્ટ.’ આ ટ્વીટને વિશ્વભરના શેરબજારમાં ખૂબ જ ઉત્સુકતાથી જોવામાં આવી રહ્યું છે. લોકો વિચારી રહ્યા છે કે આ વખતે હિંડનબર્ગ દ્વારા કરવામાં આવેલો ખુલાસો અમેરિકન બેંક વિશે હશે?

હિંડનબર્ગના ટ્વીટના જવાબમાં એક ભારતીય યુઝરે લખ્યું ‘આશા છે કે, આ કોઈ અન્ય ભારતીય કંપની વિશે નહીં હોય. યુઝરે હિન્ડેનબર્ગને આ વખતે ચીની કંપનીની જાણ કરવા વિનંતી કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *