વાયરલ

પ્રથમ વખત જોવા મળ્યું માણસના શરીર જેવડું ચામાચિડિયું, ઘરની બહાર ઊંધુ લટકીને…

કેટલાક જીવો એવા છે કે જેનું અસ્તિત્વ માત્ર કલ્પનામાં અથવા કાલ્પનિક વાર્તામાં હોય તો આપણને ગમશે. માનવ-કદનું બેટ તે જીવોમાંનું એક છે. તે આ પૃથ્વી પર અસ્તિત્વ ધરાવે છે, અને તે જોવામાં લાગે તેટલું જ ભયાનક છે. તેની કેટલીક તસવીરો એક ટ્વિટર યુઝરે શેર કરી હતી જેણે લખ્યું હતું કે, “યાદ છે જ્યારે મેં તમને ફિલિપાઈન્સમાં માનવ કદના ચામાચીડિયા વિશે બધું કહ્યું હતું? હા, હું તે જ વાત કરી રહ્યો હતો.” એક વિશાળ બેટ આકસ્મિક રીતે ઘરની બહાર ઊંધુ લટકતું જોવા મળ્યું. એક તસવીરમાં ‘ગોલ્ડન-ક્રાઉન્ડ ફ્લાઈંગ ફોક્સ’ની વિગતો શેર કરવામાં આવી છે.

બેટને જોઈને લોકોના મગજ હચમચી ગયા હતા
તેને માનવ-કદ કહેવા માટે ખેંચાણ હોઈ શકે છે. જ્યારે તેની ઊંચાઈ નાના કૂતરા જેટલી હોઈ શકે છે, તેની 5.58 ફૂટની પાંખો કોઈ મજાક નથી. જો કે, સારી વાત એ છે કે તે શાકાહારી પ્રાણી છે જે મુખ્યત્વે ફળો પર જીવે છે. આ ટ્વીટ સૌપ્રથમ 2020માં શેર કરવામાં આવી હતી. તે બેટને જોઈને લોકો ખૂબ જ ડરી જાય છે. ઘણા લોકો જાણવા માંગતા હતા કે શું આ તસવીર માત્ર ડરાવવા માટે છે. અન્ય લોકોએ ટિપ્પણીઓમાં તેણીનું પાલતુ નામ ‘Skypuppies’ લખ્યું હતું. એક ટ્વિટર યુઝરે લખ્યું, “આ ભયંકર છે. મને તેની પરવા પણ નથી કે તે શાકાહારી છે.”


પોસ્ટ જોયા પછી લોકોએ આવી પ્રતિક્રિયાઓ આપી
પોસ્ટ જોયા બાદ અન્ય એક યુઝરે લખ્યું કે, “જો મેં મારી રિયલ લાઈફમાં આ જોયું તો હું આંખો બંધ કરીને ભાગી જઈશ. ફરી ક્યારેય જોવા નથી માંગતો.” ત્રીજા યૂઝરે લખ્યું, “તે મારા કરતા ઊંચો કેમ છે? નાના ચામાચીડિયા આટલા મોટા કેવી રીતે થયા? શું મનુષ્ય આટલો મોટો હોઈ શકે?” ઈન્ટરનેટને ચોંકાવનારું આ એક માત્ર વિચિત્ર પ્રાણી નથી, દરિયાની ઊંડાઈમાં જોવા મળતા અન્ય ઘણા જીવોના વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર સામે આવ્યા છે અને ઘણી હેડલાઈન્સ બનાવી રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *