રાશિફળ

ચૈત્ર નવરાત્રિના પ્રથમ દિવસે જ બનશે આ શુભ યોગ, મા અંબે દૂર કરશે જીવનના દરેક દુ:ખ…

ચૈત્ર મહિનાના શુક્લ પક્ષની પ્રતિપદા તિથિથી ચૈત્ર નવરાત્રિ શરૂ થાય છે. જણાવી દઈએ કે આ વર્ષે ચૈત્ર નવરાત્રી 22 માર્ચથી શરૂ થઈ રહી છે. આ દિવસથી જ હિન્દુ નવું વર્ષ શરૂ થઈ રહ્યું છે. તેને વિક્રમ સંવત 2080 તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. એટલું જ નહીં, ગુડી પડવો પણ આ દિવસે થાય છે. હિન્દુ નવા વર્ષની શરૂઆત ખૂબ જ શુભ સંયોગ સાથે થઈ રહી છે. નવા વર્ષની શરૂઆતના પહેલા દિવસે જો કેટલાક ઉપાય કરવામાં આવે તો વ્યક્તિને આખા વર્ષ દરમિયાન કોઈપણ પ્રકારની સમસ્યાનો સામનો કરવો પડતો નથી.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર ચૈત્રી નવરાત્રિ પણ આ દિવસથી જ શરૂ થઈ રહી છે. કૃપા કરીને જણાવો કે આ નવ દિવસોમાં મા દુર્ગાના નવ સ્વરૂપોની પૂજા કરવામાં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે આ વખતે મા અંબે હોડી પર આવી રહ્યા છે. આ એક શુભ સંકેત માનવામાં આવે છે. હિંદુ શાસ્ત્રોમાં તેને સૌભાગ્ય, સુખ, સમૃદ્ધિ અને કીર્તિનો સંકેત માનવામાં આવે છે. જાણો આ દિવસના શુભ સંયોગ અને ઉપાય વિશે.

આ શુભ સંયોગો હિન્દુ નવા વર્ષમાં બનશે
જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર હિંદુ નવા વર્ષના પહેલા દિવસે અનેક શુભ સંયોગો બની રહ્યા છે. આ શુભ સંયોગો આવનારા સુખી ભવિષ્યનો સંકેત આપે છે. આ દિવસે સર્વાર્થ સિદ્ધિ યોગની સાથે શુક્લ યોગ અને બ્રહ્મ યોગની પણ રચના થઈ રહી છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જો આ શુભ યોગોમાં સૌભાગ્ય મેળવવા માટે કેટલાક ઉપાય કરવામાં આવે તો જલ્દી જ શુભ ફળ પ્રાપ્ત થાય છે.

નવરાત્રીના પહેલા દિવસે કરો આ ઉપાય
જો તમે આખા વર્ષ દરમિયાન મા દુર્ગાની કૃપા જાળવી રાખવા માંગતા હોવ અને સૌભાગ્ય પ્રાપ્ત કરવા માંગતા હોવ તો નવરાત્રિના પહેલા દિવસે આ ઉપાયો કરવાથી લાભ થાય છે. એવું માનવામાં આવે છે કે આ ઉપાયો કરવાથી મોટામાં મોટું દુર્ભાગ્ય પણ સૌભાગ્યમાં બદલાઈ જાય છે.

– નવરાત્રિના પહેલા દિવસે ભગવાન ગણેશની પૂજા કરો અને ગણપતિ અથર્વશીર્ષનો 108 વાર પાઠ કરો. એવું માનવામાં આવે છે કે ગણેશજીના આ પાઠ કરવાથી ગરીબ વ્યક્તિ પણ કરોડપતિ બની જાય છે.

– નવરાત્રિના પહેલા દિવસે મા ભગવતીના મંદિરમાં જાઓ અને તેમને હિબિસ્કસનું ફૂલ ચઢાવો. આ સાથે નૈવેદ્ય તરીકે મોસમી ફળ અને ખીર અર્પણ કરો. એવું માનવામાં આવે છે કે આ ઉપાય કરવાથી વ્યક્તિ દરેક પરેશાનીઓમાંથી બચી જાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *