વાયરલ

છોકરીએ ભણતરને લઈને આપી આવી દલીલ, સાંભળીને તમે પણ ચોંકી જશો, જુઓ વીડિયો…

સોશિયલ મીડિયા પર અવારનવાર વીડિયો વાયરલ થતા હોય છે. આમાં નોંધપાત્ર સંખ્યામાં બાળકો સંબંધિત વીડિયો છે. આવા વીડિયોમાં કાં તો બાળકો ક્યૂટ પ્રૅન્ક કરી રહ્યાં છે અથવા તેઓ કેટલીક નિર્દોષ ભારે વાતો કરી રહ્યાં છે, અથવા તેઓ કેટલાક નિર્દોષ પ્રશ્નો પૂછી રહ્યાં છે. આવો જ એક વીડિયો આજકાલ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે.

આ વીડિયો એક નાની છોકરીનો છે. તેને ઈન્સ્ટાગ્રામ પર અનન્યમેથસિર નામના એકાઉન્ટ દ્વારા શેર કરવામાં આવ્યો હતો. જો કે આ વીડિયો ગયા ડિસેમ્બરમાં અપલોડ કરવામાં આવ્યો હતો પરંતુ હવે તેને વધુ જોવામાં આવી રહ્યો છે.

મિલિયન દૃશ્યો વિડિઓ
આ સમાચાર લખાય છે ત્યાં સુધી આ વીડિયોને 2.8 મિલિયન વ્યૂઝ મળી ચૂક્યા છે. જ્યારે 1 લાખ 31 હજાર યુઝર્સે તેને લાઈક કર્યું છે. આ સાથે જ મોટી સંખ્યામાં લોકોએ આ વીડિયો પર પોતાનો પ્રતિભાવ પણ આપ્યો છે.

શું છે આ વીડિયોમાં?
વાયરલ વીડિયોમાં છોકરી અને તેના પિતા વચ્ચે અભ્યાસને લઈને વાતચીત સંભળાય છે. જોકે, આ વીડિયોમાં રુઆંસી જોવા મળી રહી છે. આ વીડિયોમાં છોકરીના પિતા દીકરીને પૂછે છે કે જો તે ભણશે અને લખશે તો કોને ફાયદો થશે. યુવતીના કહેવા પ્રમાણે, જ્યારે તેને અભ્યાસ બાદ નોકરી મળશે, ત્યારે તેના પિતા તમામ પૈસા પોતાની પાસે રાખશે. બાળકી તેના પિતાની નજરમાં હજુ નાની જ રહેશે, તેથી તેના પિતા પુત્રીને પૈસા રાખવા દેતા નથી. વીડિયોમાં યુવતી પણ કહે છે કે તે ડોક્ટર બનવા માંગે છે.


લોકોએ મિશ્ર પ્રતિક્રિયા આપી હતી
જો કે આ વીડિયો ઘણો વાયરલ થયો છે, પરંતુ લોકોના મિશ્ર પ્રતિભાવો જોવા મળી રહ્યા છે. કેટલાક યુઝર્સે આ વીડિયોની આકરી ટીકા કરી હતી. આવા જ એક યૂઝરે લખ્યું કે, ‘બાળકોની આવી પરિસ્થિતિઓને રેકોર્ડ કરનારા લોકોથી મને નફરત છે. પુખ્ત વયના લોકો તેમની નિર્દોષતાના ઊંડાણને સમજવાને બદલે માત્ર તેમના બાળકોની ઉદાસી, આંસુ અને નિર્દોષતા પોસ્ટ કરી રહ્યાં છે.

અન્ય એક યુઝરે લખ્યું, “અરે યાર, દબાણ ન કરો, બાળકો માટે રમવાનો અને કૂદવાનો દિવસ છે, તેમને મજા કરવા દો, શાળામાં સમાન વસ્તુ, ઘરે પણ તે જ વસ્તુ, બાળકોની પ્રેમથી સંભાળ રાખો, તેઓ સમજી શકે છે. પ્રેમની ભાષા પણ.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *