વાયરલ

પતિને એકબીજાની સંમતિથી વહેચી લીધો બે મહિલાઓએ.. અઠવાડિયામાં ત્રણ દિવસ રહેશે સાથે અને કરશે..

આ કિસ્સામાં, પુરુષે પ્રથમ પત્ની હોવા છતાં બીજા લગ્ન કર્યા હતા અને વકીલના જણાવ્યા મુજબ, ત્રણેયએ પ્રથમ પત્નીથી છૂટાછેડા લીધા વિના બીજા લગ્ન કર્યા હોવા છતાં હિન્દુ કાયદા હેઠળ ગેરકાયદેસર હોવા છતાં સહમતિથી કરાર કર્યો હતો.

સંપત્તિના વિભાજન બાદ હવે એક કિસ્સો સામે આવ્યો છે, જેમાં એક પુરુષ પરસ્પર સંમતિથી દર અઠવાડિયે ત્રણ દિવસ બે મહિલાઓ સાથે રહી શકે છે અને રવિવારે તે જે મહિલા સાથે રહેવા માંગે છે તેની સાથે રહી શકે છે. ગ્વાલિયર કુટુમ્બ અદાલતના વકીલે આ માહિતી આપી હતી. આ કિસ્સામાં, પુરુષે પ્રથમ પત્ની હોવા છતાં બીજા લગ્ન કર્યા હતા અને વકીલના જણાવ્યા મુજબ, ત્રણેયએ પ્રથમ પત્નીથી છૂટાછેડા લીધા વિના બીજા લગ્ન કર્યા હોવા છતાં હિન્દુ કાયદા હેઠળ ગેરકાયદેસર હોવા છતાં સહમતિથી કરાર કર્યો હતો.

એડવોકેટ હરીશ દીવાને હિન્દુ મેરેજ એક્ટ હેઠળ આ ‘કરાર’ને ગેરકાયદેસર જાહેર કર્યો છે. વકીલના કહેવા પ્રમાણે, તેણે બંને મહિલાઓને અલગ-અલગ ફ્લેટ પણ આપ્યા છે અને પોતાનો પગાર બંને મહિલાઓ સાથે અડધોઅડધ વહેંચવાનું પણ નક્કી કર્યું છે. આ મામલો મધ્યપ્રદેશના ગ્વાલિયરનો છે, જ્યાં ફેમિલી કોર્ટમાં મામલો સામે આવ્યો હતો.

દીવાને કહ્યું કે ગ્વાલિયરની એક છોકરીના લગ્ન ગુરુગ્રામમાં કામ કરતા એન્જિનિયર સાથે વર્ષ 2018માં થયા હતા અને બંને બે વર્ષ સુધી સાથે રહ્યા હતા. તેમણે કહ્યું કે કોરોના મહામારી દરમિયાન એન્જિનિયરે તેની પત્નીને ગ્વાલિયરમાં તેના મામાના ઘરે છોડી દીધી હતી. દીવાને જણાવ્યું કે ગુરુગ્રામમાં તેણે 2020માં તેની સાથે કામ કરતી બીજી છોકરી સાથે બીજા લગ્ન કર્યા અને તેને એક પુત્રી પણ હતી.

તેણે કહ્યું કે આ દરમિયાન જ્યારે તે ગ્વાલિયરમાં રહેતી પત્નીને લેવા ન આવ્યો ત્યારે તેને થોડી શંકા થઈ અને એક દિવસ તે ગુરુગ્રામમાં પતિની ઓફિસ પહોંચી. ત્યાં ખબર પડી કે તેના પતિએ બીજા લગ્ન કર્યા છે. દિવાનના કહેવા પ્રમાણે, આને લઈને ઘણો વિવાદ થયો અને અંતે મહિલાએ ગ્વાલિયરની ફેમિલી કોર્ટમાં ભરણપોષણનો કેસ દાખલ કર્યો.

દિવાને જણાવ્યું કે આ પછી પતિ ગ્વાલિયર આવ્યો, પરંતુ બીજી પત્નીને છોડવા તૈયાર નહોતો. તેણે કહ્યું કે પત્ની અને પતિ બંનેનું કાઉન્સેલિંગ પણ કરવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ કોઈ પરિણામ આવ્યું ન હતું. “અંતે, બંને સ્ત્રીઓએ તેમના પતિ સાથે સમાધાન કર્યું. કરારમાં, તેઓએ નક્કી કર્યું કે પતિ એક પત્ની સાથે ત્રણ દિવસ અને બીજી ત્રણ દિવસ માટે રહેશે. રવિવારે, તે પતિની પસંદગી હશે કે તે કોની સાથે રહેવા માંગે છે.

દિવાને કહ્યું, “આ કરાર બાદ પહેલી પત્ની ગુરુગ્રામ ગઈ છે. ત્યાં તેણે બંને પત્નીઓને અલગ-અલગ ફ્લેટ આપ્યા છે અને તેના પગારમાંથી અડધો ભાગ આપવાનું પણ નક્કી કર્યું છે.

જ્યારે દિવાનને પૂછવામાં આવ્યું કે શું આ કરારની કાનૂની માન્યતા છે, તો તેમણે કહ્યું, “આ કરાર ત્રણ લોકોની પરસ્પર સંમતિથી કરવામાં આવ્યો છે. આમાં ન તો ફેમિલી કોર્ટની ભૂમિકા છે કે ન તો કાઉન્સેલરની. તેના બદલે, તેઓને સમજાવવામાં આવ્યું કે તેઓ હિંદુ છે અને હિંદુ કાયદા અનુસાર કરાર ગેરકાયદેસર છે, કારણ કે જ્યાં સુધી પ્રથમ પત્ની છૂટાછેડા ન લે ત્યાં સુધી બીજા લગ્ન માન્ય ન હતા. પરંતુ તેઓએ પોતાની વચ્ચે સમજૂતી કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *