રાશિફળ

નવરાત્રિ પહેલા ઘરે લાવો આ 5 શુભ વસ્તુઓ, ક્યારેય ખાલી નહીં થાય ધનનો ભંડાર…

ચૈત્ર નવરાત્રીથી આગામી નવ દિવસ સુધી મા દુર્ગાના નવ સ્વરૂપોની પૂજા કરવામાં આવે છે. આમાં મા શૈલપુત્રી, બ્રહ્મચારિણી, ચંદ્રઘંટા, મા કુષ્માંડા, સ્કંદમાતા, કાત્યાયની, કાલરાત્રી, મહાગૌરી અને સિદ્ધિદાત્રીની પૂજા કરવાની વિધિ છે. આ વર્ષે ચૈત્રી નવરાત્રી 22 માર્ચથી શરૂ થઈ રહી છે.

ચૈત્ર માસની પ્રતિપદા તિથિથી નવરાત્રિ શરૂ થાય છે. હિન્દુ નવું વર્ષ પણ આ દિવસથી શરૂ થાય છે. ચૈત્ર નવરાત્રીથી આગામી નવ દિવસ સુધી મા દુર્ગાના નવ સ્વરૂપોની પૂજા કરવામાં આવે છે. આમાં મા શૈલપુત્રી, બ્રહ્મચારિણી, ચંદ્રઘંટા, મા કુષ્માંડા, સ્કંદમાતા, કાત્યાયની, કાલરાત્રી, મહાગૌરી અને સિદ્ધિદાત્રીની પૂજા કરવાની વિધિ છે. આ વર્ષે ચૈત્રી નવરાત્રી 22 માર્ચથી શરૂ થઈ રહી છે. જ્યોતિષ શાસ્ત્રના નિષ્ણાતો કહે છે કે ચૈત્ર નવરાત્રિ પહેલા તમારા ઘરને સારી રીતે સાફ કરો અને કેટલીક ખાસ વસ્તુઓ લાવો જેનાથી ઘરમાં શુભતા વધે.

સોના કે ચાંદીનો સિક્કોઃ- નવરાત્રિ દરમિયાન ઘરમાં સોના કે ચાંદીનો સિક્કો લાવવો પણ ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. જો સિક્કા પર દેવી લક્ષ્મી અથવા ભગવાન ગણેશનું ચિત્ર બનાવવામાં આવે તો તે વધુ શુભ રહેશે. તેને લો અને તમારા ઘરના મંદિરમાં સ્થાપિત કરો.

પિત્તળનો હાથીઃ- જો પિત્તળનો નાનો હાથી લિવિંગ રૂમમાં રાખવામાં આવે તો ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જાનો પ્રવેશ થાય છે. પિત્તળનો હાથી ન માત્ર નકારાત્મક ઉર્જાને દૂર રાખે છે, પરંતુ સફળતાનો માર્ગ પણ ખોલે છે. તમે તેને ચૈત્ર નવરાત્રી દરમિયાન ઘરે પણ લાવી શકો છો. પરંતુ ધ્યાન રાખો કે આ હાથીની થડ ઉપરની તરફ હોવી જોઈએ.

22 માર્ચથી શરૂ થઈ રહી છે ચૈત્ર નવરાત્રી, પવિત્ર દિવસોમાં ન કરો આ 8 ભૂલો
ધાતુથી બનેલું શ્રીયંત્રઃ- ચૈત્ર નવરાત્રિ દરમિયાન તમે ખાસ ધાતુથી બનેલા શ્રીયંત્ર પણ લાવી શકો છો. કહેવાય છે કે સોનાથી બનેલું શ્રીયંત્ર હંમેશા અસરકારક હોય છે. જ્યારે ચાંદીના શ્રીયંત્રની શુભ અસર અગિયાર વર્ષ સુધી રહે છે. બીજી તરફ તાંબામાંથી બનેલા શ્રીયંત્રની શક્તિ બે વર્ષ પછી સમાપ્ત થઈ જાય છે. તમે તમારી ક્ષમતા અનુસાર કોઈપણ શ્રીયંત્ર ઘરે લાવી શકો છો.

સોળ શૃંગારઃ- નવરાત્રિ પહેલા ઘરમાં સોળ શૃંગાર લાવવી ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. આ સામગ્રીને ઘરના મંદિરમાં સ્થાપિત કરવાથી મા દુર્ગાની કૃપા કાયમ રહે છે અને પતિને પણ દીર્ઘાયુનું વરદાન મળે છે.

કમળ પર બેઠેલી દેવીનું ચિત્રઃ- નવરાત્રિ દરમિયાન ઘરમાં ધન અને સમૃદ્ધિ લાવવા માટે દેવી લક્ષ્મીનું એવું ચિત્ર લાવવું, જેમાં તે કમળ પર બિરાજમાન છે. આ સાથે તેમના હાથમાંથી પૈસાનો વરસાદ થઈ રહ્યો છે.

ઘટસ્થાપનનો શુભ સમય પણ જાણો.
22 માર્ચ બુધવારથી ચૈત્રી નવરાત્રીનો પ્રારંભ થઈ રહ્યો છે. ચૈત્ર નવરાત્રિમાં પ્રતિપદા તિથિએ ઘટસ્થાપન થાય છે. ચૈત્ર પ્રતિપદા તિથિ 21 માર્ચે રાત્રે 10.52 વાગ્યાથી બીજા દિવસે એટલે કે 22 માર્ચે રાત્રે 08.20 વાગ્યા સુધી રહેશે. ઘટસ્થાપનના શુભ સમયની શરૂઆત 22 માર્ચે સવારે 06.23 થી 07.32 સુધી રહેશે. એટલે કે, ઘટસ્થાપન માટે તમને કુલ 01 કલાક 09 મિનિટનો સમય મળશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *