રાશિફળ

મા ખોડીયારની અસીમ કૃપાથી આ રાશિ ધરાવતા લોકોને થશે મોટો ફાયદો, તેમજ થશે પ્રગતિ..

બુધની કમજોર નિશાની મીન છે. બુધ 16 માર્ચ, 2023 ના રોજ સવારે 10.33 કલાકે તેની કમજોર રાશિમાં એટલે કે મીન રાશિમાં સંક્રમણ કરશે. પરંતુ, ગુરુ પહેલેથી જ મીન રાશિમાં છે, તેથી તે બિનઅસરકારક બનશે. ચાલો જાણીએ કે બુધ અને ગુરુના આ સંયોગથી કઈ 5 રાશિઓને ફાયદો થશે.

16 માર્ચ, ગુરુવારે સવારે 10.33 કલાકે બુધ મીન રાશિમાં સંક્રમણ કરશે. જ્યારે, ગુરુ પહેલેથી જ મીન રાશિમાં હાજર છે. જેના કારણે મીન રાશિમાં બુધ અને ગુરુનો સંયોગ બનવા જઈ રહ્યો છે. ગુરુને જ્ઞાન અને બુદ્ધિનો ગ્રહ માનવામાં આવે છે. આ બંને ગ્રહોના સંયોગથી દેશવાસીઓને સમાજમાં શક્તિ અને સન્માન મળશે. સૂર્યની સૌથી નજીકનો ગ્રહ બુધ માનવામાં આવે છે. બુધને નવ ગ્રહોનો રાજકુમાર પણ માનવામાં આવે છે. બુધને બુદ્ધિ, વાણી, ચેતના, વેપાર વગેરેનો કારક માનવામાં આવે છે.

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર બુધની શુભ સ્થિતિ દ્રઢ શક્તિમાં વધારો કરે છે, સાથે જ બુદ્ધિને તેજ બનાવે છે, જ્યારે જે લોકોની કુંડળીમાં બુધ અશુભ અથવા નબળો હોય છે તેમની નિર્ણય શક્તિમાં ઘટાડો થતો જોવા મળે છે. ચાલો જાણીએ કે મીન રાશિમાં બનવા જઈ રહેલા બુધ અને ગુરુના સંયોગથી કઈ રાશિઓને ફાયદો થશે.

1. વૃષભ
બુધ વૃષભ રાશિના અગિયારમા ભાવમાં ગોચર કરી રહ્યો છે. ગુરુ પહેલાથી જ અગિયારમા ભાવમાં હાજર છે, જેના પરિણામે વૃષભ રાશિના લોકો માટે ધન યોગ બનવા જઈ રહ્યો છે. આ ગઠબંધનથી નાણાકીય લાભ થવાની સંભાવના છે. વ્યવસાય અને કરિયરમાં લાભ થશે. નવી નોકરીમાં પ્રમોશન મળવાની સંભાવના છે. ઉચ્ચ શિક્ષણમાં સાનુકૂળ પરિણામ મળી શકે છે.

2. મિથુન
મિથુન રાશિના જાતકોના વ્યાવસાયિક જીવન માટે આ સંક્રમણ શુભ રહેશે. આ દરમિયાન તમને તમારી કારકિર્દીમાં સફળતા મળવાની સંભાવના છે. આ પરિવહન શિક્ષણ અને બેંકિંગ માટે ફળદાયી સાબિત થઈ શકે છે. તમારા જીવનમાં ભૌતિક સુખો વધી શકે છે. સમાજમાં માન-સન્માન વધી શકે છે. કાર્યક્ષેત્રમાં પ્રગતિ થઈ શકે છે. સહકાર્યકરોને પ્રમોશન મળી શકે છે.

3. કન્યા
બુધ અને ગુરુના સંયોગને કારણે કન્યા રાશિના જાતકોને આર્થિક લાભ મળી શકે છે. વેપારમાં નવી તકો મળી શકે છે. તમે કેટલાક પ્રભાવશાળી લોકો સાથે મુલાકાત કરશો, જેની મદદથી તમે તમારા વ્યવસાયને આગળ વધારવામાં સફળ થઈ શકો છો. તમને તમારા જીવનસાથીનો સંપૂર્ણ સહયોગ મળશે. પરિવારનો સહયોગ પણ મળશે.

4. ધનુરાશિ
બુધ અને ગુરુનો આ સંયોગ વ્યાવસાયિક જીવનમાં સકારાત્મક પરિવર્તન લાવશે. ધનુ રાશિના લોકોને સુખ, સફળતા અને ભૌતિક સુખ મળે. વૈવાહિક જીવન આનંદમય બની શકે છે. તમે આ પરિવહન સાથે મિલકત ખરીદી શકો છો. વેપારમાં પ્રગતિ થશે. તમને વિવિધ ક્ષેત્રોમાં તમારી માતાનો સહયોગ પણ મળતો રહેશે.

5. મીન
બુધ મીન રાશિમાં જ ગોચર કરશે. તે જ સમયે, દેવગુરુ ગુરુ પહેલેથી જ મીન રાશિમાં હાજર રહેશે. જેના કારણે તેમનું ગઠબંધન પણ થવા જઈ રહ્યું છે. મીન રાશિના લોકો આ સમયે કામમાં વ્યસ્ત રહેશે. આર્થિક લાભ થઈ શકે છે. નવી જવાબદારીઓ અને પદ મળવાની સંભાવના છે. વિવાહિત જીવન સારું રહેશે. તમારે કામના સંબંધમાં યાત્રાઓ પર જવું પડી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *