વાયરલ

કેમેરામાં કેદ થયું ‘પર્વતનું ભૂત’, શિકારનો વિડિયો જોઈને તમારા હૃદયના ધબકારા વધી જશે, કમજોર દિલવાળા ન જોશો..

વાયરલ થઈ રહેલા આ વીડિયોમાં એક ‘પર્વતનું ભૂત’ બતાવવામાં આવી રહ્યું છે, જે ખૂબ જ ચતુરાઈથી પોતાના શિકારને પકડતો જોવા મળી રહ્યો છે. સોશિયલ મીડિયા યુઝર્સ પણ આ વીડિયોને જોઈને આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા છે જે ઝડપથી વાયરલ થઈ રહ્યો છે.

હાલમાં જ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહેલો એક વીડિયો લોકોના હૃદયના ધબકારા ઝડપી બનાવી રહ્યો છે, જેમાં ‘પર્વતનું ભૂત’ બતાવવામાં આવ્યું છે. આ સાથે વીડિયોમાં શિકારની રીત પણ જણાવવામાં આવી રહી છે, જે ખરેખર આશ્ચર્યજનક છે. ખરેખર, આ વીડિયોમાં એક બરફ ચિત્તો દેખાઈ રહ્યો છે, જેને દુનિયામાં ‘ઘોસ્ટ ઑફ ધ માઉન્ટેન’ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. એવું કહેવાય છે કે જો દીપડો પર્વત પરના કોઈપણ પ્રાણી પર હુમલો કરે છે, તો તે પીડિત માટે બચવું અશક્ય છે, જે આ વીડિયોમાં દેખાય છે.

અહીં વિડિયો જુઓ

કેમેરામાં કેદ થયેલ લદ્દાખમાં હિમ ચિત્તાના પરિવારની એક ઝલક આ દિવસોમાં સોશિયલ મીડિયા પર દરેકનું ધ્યાન ખેંચી રહી છે. વીડિયોમાં જોઈ શકાય છે કે કેવી રીતે દીપડો તેના શિકારનો પીછો કરીને તેને પકડી લે છે. જેમ કે, મોટી બિલાડીઓના પરિવારનો આ સભ્ય હિમાલયની ઠંડી પહાડીઓમાં જોવા મળે છે, જેના કારણે તેનું નામ સ્નો લેપર્ડ પડ્યું છે. 44 સેકન્ડના આ વીડિયોમાં એક હિમ ચિત્તો ગુપ્ત રીતે શાપુ (પહાડી બકરી) પર હુમલો કરતો જોવા મળે છે. આ દરમિયાન શાપુ પોતાનો જીવ બચાવીને ભાગતો જોવા મળે છે. આ દરમિયાન, ઊંચાઈ પરથી નીચે દોડતી વખતે સંતુલન ગુમાવવાને કારણે, તે ઢોળાવ પર લપસીને નીચે પડી જાય છે, જેને સ્નો લેપર્ડ પકડી લે છે.

આ વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ પર ‘The Wild Video’ @the_wildindia દ્વારા તેના એકાઉન્ટ પરથી શેર કરવામાં આવ્યો હતો. તેણે કેપ્શનમાં લખ્યું, ‘પર્વતોનું ભૂત. સૌથી ઝડપી શિકારી. 13 માર્ચે ઉલ્લે નજીક એક શાપુ (લદાખ યુરીયલ)નો શિકાર કરતો હિમ ચિત્તો. આ વીડિયોને ભારતીય વન સેવા (IFS) અધિકારી પરવીન કાસવાન દ્વારા 15 માર્ચે તેમના ટ્વિટર હેન્ડલ @ParveenKaswan દ્વારા રીટ્વીટ કરવામાં આવ્યો છે. વીડિયો શેર કરતાં કેપ્શનમાં લખ્યું છે, ‘કેટલો અદ્ભુત શિકારી!’

સ્નો લેપર્ડના અદ્ભુત વીડિયોને અત્યાર સુધીમાં 127.1K વ્યૂઝ મળ્યા છે, જ્યારે આ વીડિયોને એક હજારથી વધુ લોકોએ લાઈક કર્યો છે. વીડિયો જોનારા યુઝર્સ તેના પર અલગ-અલગ પ્રતિક્રિયા આપી રહ્યા છે. એક યુઝરે લખ્યું, ‘ક્યા શિકાર કિયા હૈ.’ અન્ય એક યુઝરે લખ્યું કે, ‘તેણે ગુરુત્વાકર્ષણને પણ સ્પર્ધા આપી.’

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *