વાયરલ

ટ્રાવેલ કંપનીએ કરી આવી છેતરપિંડી, જેના લીધે કપલનું હનીમૂન થઈ ગયું બરબાદ…

હનીમૂન ટ્રીપ કપલ માટે મુશ્કેલીમાં ફેરવાય છે. વાસ્તવમાં એક ટુર એન્ડ ટ્રાવેલ કંપનીએ કપલને સમુદ્રની વચ્ચે છોડી દીધું હતું. આ પછી કપલ ખૂબ જ પરેશાન થઈ ગયું. તેણે ટૂર એન્ડ ટ્રાવેલ કંપની પર 40 કરોડ રૂપિયાનો કેસ કર્યો.

લગ્ન બાદ વરરાજા હનીમૂન ટ્રીપ પર ગયા હતા. પરંતુ, તેની સાથે જે પણ થયું તે કોઈ ત્રાસથી ઓછું ન હતું. આ કપલ હનીમૂન માટે હવાઈ ટાપુ પર ગયા હતા. પરંતુ, ટુર એન્ડ ટ્રાવેલ કંપની તેમને દરિયાની વચ્ચે છોડીને ભાગી ગઈ હતી. પરિણામે, બંને દરિયામાં જ લગભગ 800 મીટર તરીને બીચ પર પહોંચ્યા. કપલ સહિત ઘણા લોકો સ્કુબા ડાઈવિંગ પહેલા પ્રેક્ટિસ કરી રહ્યા હતા. એટલા માટે ટૂર એન્ડ ટ્રાવેલ કંપનીએ આવું કર્યું.

કપલ એલેક્ઝાન્ડર બર્કલ અને એલિઝાબેથ વેબસ્ટર બંને ટૂર અને ટ્રાવેલ કંપનીની ક્રિયાઓ પર ગુસ્સે થયા. આ પછી તેણે કંપની વિરુદ્ધ 40 કરોડ રૂપિયાનો કેસ દાખલ કર્યો.એલેક્ઝાંડરે કહ્યું કે તેણે સપ્ટેમ્બર 2021માં હવાઈ ટાપુઓની હનીમૂન ટ્રીપ બુક કરી હતી. જ્યારે તે આ યાત્રા પર પહોંચ્યો ત્યારે તેની સાથે અન્ય 42 લોકો પણ સામેલ હતા. દરમિયાન, ટૂર એન્ડ ટ્રાવેલ કંપની સતત આશ્વાસન આપતી હતી કે તેમને લેવા માટે બોટ પહોંચશે. પરંતુ આવું કંઈ થયું નથી.

આ દરમિયાન સમુદ્રના મોજા ખૂબ જ જોરદાર બન્યા હતા. તે અને અન્ય મુસાફરો આમાં ફસાઈ ગયા. ત્યારબાદ દંપતીએ લગભગ 800 મીટર સ્વિમિંગ કરવું પડ્યું. આ દંપતીને એકવાર લાગ્યું કે તેઓ ડૂબીને મરી જશે. કોઈક રીતે તે દરિયા કિનારે પહોંચી ગયો.

ડેઈલી મેઈલના જણાવ્યા પ્રમાણે જ્યારે આ કપલ બીચ પર પહોંચ્યું ત્યારે તેમની હાલત ખરાબ થઈ ગઈ હતી. દાખલ કરાયેલા કેસમાં દંપતીએ જણાવ્યું કે તે ડિહાઇડ્રેટેડ હતો અને ખૂબ થાકી ગયો હતો.

દંપતીના વકીલ જાર્ડ વૉશકોવિટ્ઝે કહ્યું કે જ્યારે દરેક વ્યક્તિ સ્કૂબા ડાઈવિંગ પહેલા પ્રેક્ટિસ કરી રહી હતી ત્યારે તેમને કોઈપણ પ્રકારની મદદ આપવામાં આવી ન હતી. એવી કોઈ વ્યવસ્થા કરવામાં આવી નથી કે જેથી કોઈ સંકટ સમયે ફોન કરી શકે. દંપતીએ કહ્યું કે તેઓ મળી શકે છે, તેથી તેઓએ સમુદ્રની રેતી પર ‘SOS’ અને ‘HELP’ પણ લખ્યા. આ પછી સ્થાનિક લોકોએ મદદ કરી.

ક્રૂ છોડી દીધું
ક્રુઝ જહાજમાં સવાર અન્ય એક મુસાફર જેસિકા હર્બર્ટે આ મુદ્દે તાજેતરમાં ‘ગુડ મોર્નિંગ અમેરિકા’ સાથે વાત કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે ક્રૂ મેમ્બરોએ કહ્યું હતું કે તમામ લોકો જહાજમાં સવાર હતા. ક્રૂ મેમ્બરોએ જહાજમાં હાજર મુસાફરોને એક વખત પણ ગણવાની તસ્દી લીધી ન હતી. તે જ સમયે, જ્યારે ડેઈલી મેલે આ મુદ્દા પર ટૂર અને ટ્રાવેલ કંપની સેઇલ માઉથી તેમનો પક્ષ લેવાનો પ્રયાસ કર્યો, ત્યારે તેણે કોઈ પ્રતિક્રિયા આપી ન હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *