રાશિફળ

નવરાત્રીમાં મા દુર્ગાના આગમન પહેલા પહેલા ઘરમાંથી કાઢી નાખો આ વસ્તુઓ, નહીં તો થઈ શકે છે આવું..

ચૈત્ર માસના શુક્લ પક્ષની પ્રતિપદા તિથિથી નવરાત્રિ શરૂ થાય છે. ચૈત્ર નવરાત્રીમાં મા દુર્ગાના આગમન પહેલા ઘરની સારી રીતે સફાઈ કરવામાં આવે છે. એવું કહેવાય છે કે સ્વચ્છતા વગર ઘરમાં દેવીની પૂજા કરવાથી શુભ ફળ નથી મળતું. આવો જાણીએ નવરાત્રિ પહેલા કઈ વસ્તુઓને ઘરમાંથી બહાર કાઢવી જોઈએ.

આ વર્ષે ચૈત્રી નવરાત્રી 22 માર્ચ બુધવારથી 30 માર્ચ સુધી ચાલશે. હિંદુ કેલેન્ડર મુજબ ચૈત્ર મહિનાના શુક્લ પક્ષની પ્રતિપદા તિથિથી નવરાત્રિ શરૂ થાય છે અને હિંદુ ધર્મમાં તેનું વિશેષ મહત્વ છે. નવરાત્રિ દરમિયાન મા દુર્ગાના આગમન પહેલા ઘરને સારી રીતે સાફ કરવામાં આવે છે. કહેવાય છે કે સ્વચ્છતા વગર ઘરમાં દેવીની પૂજાનું શુભ ફળ મળતું નથી. નવરાત્રિ પહેલા સ્વચ્છતા માટે કેટલીક ખાસ વસ્તુઓ પણ ઘરની બહાર ફેંકી દેવી જોઈએ. આ વસ્તુઓ ઘરમાં રાખવી ખૂબ જ અશુભ માનવામાં આવે છે. આવો જાણીએ તે વસ્તુઓ વિશે.

1. તૂટેલી મૂર્તિઓ- ઘણીવાર આપણે ઘરની એક બાજુ દેવી-દેવતાઓની તૂટેલી અથવા ક્ષતિગ્રસ્ત મૂર્તિઓ રાખીએ છીએ. પરંતુ વાસ્તુમાં તેને અશુભ કહેવાય છે. કહેવાય છે કે ઘરમાં રાખવામાં આવેલી તૂટેલી મૂર્તિઓ દુર્ભાગ્યનું કારણ બને છે. આવી સ્થિતિમાં, આ મૂર્તિઓને વહેતા પાણીમાં તરત જ વિસર્જિત કરવી જોઈએ.

2. ખરાબ ખોરાક- ઘરની સાથે રસોડાની સ્વચ્છતા પણ જરૂરી છે. આવી સ્થિતિમાં, જો રસોડામાં કોઈ ખરાબ વસ્તુઓ અથવા ખોરાક વગેરે રાખવામાં આવે છે, તો તેને તરત જ બહાર કાઢો. ઘરમાં ખાવા-પીવાની ખરાબ વસ્તુઓ મા દુર્ગાને ક્રોધિત કરે છે. તેનાથી ઘરમાં નકારાત્મક ઉર્જા આવે છે અને મા દુર્ગાનો ઘરમાં પ્રવેશ થતો નથી.

3. ડુંગળી અને લસણ- મા દુર્ગા ચૈત્ર નવરાત્રી દરમિયાન 9 દિવસ સુધી પૃથ્વી પર રહે છે. આ 9 દિવસોમાં માતા ભક્તોના ઘરમાં વાસ કરે છે. આવી સ્થિતિમાં ઘર અને ઘર બંનેનું વાતાવરણ શુદ્ધ હોવું ખૂબ જ જરૂરી છે. નવરાત્રિ પહેલા સફાઈ કરતી વખતે ઘરમાંથી ડુંગળી અને લસણ, ઈંડા, માંસ, દારૂ વગેરે કાઢી નાખો. આ વસ્તુઓ ઘરમાં નકારાત્મકતા લાવે છે.

4. ખરાબ ચંપલ, ચપ્પલ અને કપડાં- મા દુર્ગાના સ્વાગત માટે નવરાત્રિ પહેલા સફાઈ કરવામાં આવે છે. આવી સ્થિતિમાં ઘરમાં રાખેલા ફાટેલા જૂના કપડા અને ચંપલ અને ચપ્પલ બહાર કાઢી લો. આવી વસ્તુઓથી ઘરમાં નકારાત્મકતા વધે છે અને મા દુર્ગા ક્યારેય આવા ઘરમાં વાસ કરતી નથી.

5. બંધ ઘડિયાળ- વાસ્તુમાં કહેવાયું છે કે બંધ ઘડિયાળ દુર્ભાગ્યનું સૂચક છે. આવી સ્થિતિમાં, નવરાત્રિમાં માતાના આગમન પહેલા, બંધ અથવા ખામીયુક્ત ઘડિયાળને બહાર કાઢો અથવા તેને ભંગાર માટે આપો. આવી બાબતો વ્યક્તિની પ્રગતિમાં અવરોધ ઉભી કરે છે. તેમ જ, ખરાબ સમય આવતાં વધુ સમય લાગતો નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *