બૉલીવુડ

એક્ટિંગ સિવાય આલિયા બિઝનેસ વુમન તરીકે પણ છે સુપરહિટ, આવી જગ્યાઓએ કરે છે રોકાણ..

આલિયા ભટ્ટે દસ વર્ષની કારકિર્દીમાં ઉંચાઈઓને સ્પર્શી છે. નવા પરિમાણો પ્રાપ્ત થયા છે. આલિયા ભટ્ટને ‘કમ્પ્લિટ વુમન’ કહેવામાં આવે તો ખોટું નહીં હોય. આલિયા એક પ્રોફેશનલ એક્ટ્રેસ, એક દીકરી, વહુ, પત્ની, માતા તેમજ બિઝનેસ વુમન છે. આલિયાએ દરેક પગલા પર સાબિત કર્યું છે કે તે કોઈથી ઓછી નથી.

આલિયા ભટ્ટ 15 માર્ચે પોતાનો 30મો જન્મદિવસ ઉજવવા જઈ રહી છે. આલિયા શરૂઆતથી જ કરિયર ઓરિએન્ટેડ છે. તે માત્ર એક પ્રખ્યાત અભિનેત્રી જ નથી પરંતુ એક બિઝનેસવુમન તરીકે પણ ઘણી પ્રગતિ કરી રહી છે. આલિયાએ હાલમાં જ પોતાનું સાહસ શરૂ કર્યું છે. અભિનેત્રીએ તેની ગર્ભાવસ્થા દરમિયાન તેનું ફેશન લેબલ એડ-એ-મમ્મા ફરીથી લોંચ કર્યું. આલિયાએ મહામારી દરમિયાન ઓક્ટોબર 2020માં આ બિઝનેસ શરૂ કર્યો હતો.

આ કિડ્સ વેર બ્રાન્ડ છે, જેમાં આલિયાએ મેટરનિટી આઉટફિટ્સ પણ સામેલ કર્યા છે. આલિયાની બિઝનેસ સેન્સની પણ પ્રશંસા કરવી પડે. કારણ કે આલિયાએ આ ફેશન લેબલની શરૂઆત માત્ર 1600 આઉટફિટ ઓપ્શનથી કરી હતી અને એક કરોડ સુધી પહોંચી હતી. આલિયાએ પહેલા તેની શરૂઆત માત્ર એક ઓનલાઈન પોર્ટલથી કરી હતી, પરંતુ હવેથી તે ઘણા સ્ટોર્સ અને પોર્ટલ પર ઉપલબ્ધ છે. આ બ્રાન્ડ ચાહકો અને ગ્રાહકોમાં ભારે લોકપ્રિય બની રહી છે.

અદ-એ-મમ્મા ઉપરાંત, આલિયા અન્ય ઘણા રોકાણ પ્રોજેક્ટ્સનો એક ભાગ છે. આલિયાએ ફૂલ.કોમાં પણ પોતાના પૈસા રોક્યા છે. આ કંપની પાણીમાં ફેંકવામાં આવતા વેસ્ટ મટિરિયલને રિસાયકલ કરે છે. આ સિવાય અભિનેત્રીએ સૌંદર્ય અને ફેશન પ્લેટફોર્મ Nykaa (NYKAA) અને પર્સનલ સ્ટાઇલિંગ પ્લેટફોર્મ સ્ટાઇલ ક્રેકરમાં રોકાણ કર્યું છે. આ કંપનીઓમાં રોકાણ કરતાં આલિયાએ કહ્યું હતું કે જ્યારે હું મારી જાતને તે સંસ્થાના વિઝન સાથે જોડતી જોઉં છું ત્યારે હું પૈસાનું રોકાણ કરું છું.

આલિયાએ 2014માં ઓનલાઈન વેબસાઈટ જબોંગ સાથે પણ જોડાણ કર્યું હતું, પરંતુ તે આઈડિયા સફળ થઈ શક્યો નહોતો. આલિયાએ ઈકોનોમિક ટાઈમ્સને આપેલા ઈન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું – હું માર્કેટિંગ અને બિઝનેસ એક્સપર્ટ નથી. પણ હું લોકોને અવલોકન કરું છું, પછી હું શીખું છું. જ્યારે પણ હું ક્યાંય રોકાણ કરું છું, ત્યારે હું ક્યારેય ઝડપી પરિણામો માટે જોતો નથી. હું જાણું છું કે ધંધામાં ઘણું જોખમ છે, આ માટે તમારે તૈયાર રહેવું પડશે. હું વાર્તાકાર છું, હું લોકોમાં રોકાણ કરું છું. મને લાગે છે કે જેનો આઈડિયા ગ્રાહક સુધી યોગ્ય રીતે પહોંચે છે, તેમનો બિઝનેસ સફળ થાય છે.

પિતા પાસેથી 500 રૂપિયાની માંગણી કરતા આલિયાએ હવે કરોડો રૂપિયાની માલિક બનવાનું નક્કી કર્યું છે. આલિયાએ એક ઈન્ટરવ્યુમાં જણાવ્યું હતું કે જ્યારે તે નાની હતી ત્યારે કેવી રીતે મહેશ ભટ્ટના પગ પર ક્રીમ લગાવતી હતી, જેથી પાપા ખુશ થઈને તેને 500 રૂપિયા આપી દે. આના જવાબમાં મહેશ ભટ્ટે કહ્યું હતું – જ્યારે આલિયા નાની હતી ત્યારે તે મારા પગ પર 500 રૂપિયામાં ક્રીમ લગાવતી હતી. પરંતુ આજે તેણે પોતાની મહેનત અને સમર્પણથી એટલા પૈસા કમાયા છે જે મેં મારા જીવનના છેલ્લા 50 વર્ષમાં કમાયા નથી.

પિતા મહેશ ભટ્ટની વાત પણ સાચી છે. દસ વર્ષની કારકિર્દીમાં આલિયા ભટ્ટ કરોડોની સંપત્તિની માલિક બની ગઈ છે. તેમની કુલ સંપત્તિ 299 કરોડ રૂપિયા હોવાનું કહેવાય છે. ફોર્બ્સની સેલિબ્રિટી લિસ્ટ અનુસાર, આલિયાએ વર્ષ 2017માં લગભગ 39.88 કરોડ, વર્ષ 2018માં 58.83 કરોડ અને વર્ષ 2019માં 59.21 કરોડની કમાણી કરી હતી. સામાન્ય રીતે કહીએ તો, આલિયાની વાર્ષિક આવક અંદાજે 60 કરોડ જેટલી હતી. રિપોર્ટ્સ અનુસાર, આલિયા એક ફિલ્મ માટે 20 કરોડ રૂપિયા લે છે. જો કે આ રકમ ફિલ્મમાં તેનો રોલ કેટલો અને કેવો છે તેના પર ઘણી હદ સુધી આધાર રાખે છે.

રિપોર્ટ્સનું માનીએ તો આલિયાના મુંબઈમાં બે અને લંડનમાં એક ઘર છે. લંડનના ઘરની કિંમત લગભગ 37 કરોડ હોવાનું કહેવાય છે. અને મુંબઈના જુહુ ફ્લેટ, જ્યાં અભિનેત્રી લગ્ન પહેલા રહેતી હતી. તેની કિંમત 13.11 કરોડ આંકવામાં આવી છે. આ સિવાય આલિયાએ મુંબઈમાં બીજું ઘર ખરીદ્યું હતું, જે બાંદ્રામાં રણબીર કપૂરના બેચલર પેડ પાસે આવેલું છે. તેની કિંમત 32 કરોડ હોવાનું કહેવાય છે. આલિયા મોટાભાગે FD અને બોન્ડ દ્વારા તેના પૈસા સુરક્ષિત રાખવાનું પસંદ કરે છે.

આલિયા ભટ્ટ લક્ઝરી લાઈફ જીવે છે. તેને મોંઘા વાહનોનો પણ ખૂબ શોખ છે. અભિનેત્રી પાસે 1.70 કરોડની કિંમતની BMW 7 સિરીઝ, 70 લાખની ઓડી A6, 90 લાખની કિંમતની ઓડી Q7 અને રેન્જ રોવર વોગની માલિકી છે, જેની ભારતમાં અંદાજિત કિંમત 3 કરોડ છે. બસ, અમે એટલું જ કહીશું કે આલિયાએ દરરોજ આ રીતે પ્રગતિની સીડીઓ ચઢવી જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *