મનોરંજન

ઓસ્કર એવોર્ડમાં બ્લેક ડ્રેસમાં પહોંચી દીપિકા પાદુકોણ, જીત્યા લોકોના દિલ, જુઓ વિડિઓ..

‘નાતુ નાતુ’ ગીત એક્ટર રામ ચરણ અને જુનિયર એનટીઆર પર ચિત્રિત કરવામાં આવ્યું છે, જેમાં તેમના પેપી ડાન્સ મૂવ્સની પણ પ્રશંસા કરવામાં આવી છે.

ઓસ્કાર 2023 સમારોહ આજે હોલીવુડના ડોલ્બી થિયેટરમાં યોજાયો હતો, જ્યાં ભારતીય ફિલ્મ ‘RRR’ ના ગીત ‘નાતુ નાતુ’ એ એકેડેમી એવોર્ડ્સમાં શ્રેષ્ઠ મૂળ ગીતની શ્રેણીમાં ઓસ્કાર જીતીને ઈતિહાસ રચી દીધો છે. ‘નાતુ નાતુ’ને ઓસ્કાર મળ્યો તે પહેલા આ ગીત પર જોરદાર પરફોર્મન્સ પણ આપવામાં આવ્યું હતું. જેના કારણે સ્થળ પર હાજર તમામ દર્શકો ઉત્સાહિત થઈ ગયા હતા. પ્રસ્તુતિની ઘોષણા કરતાં, અભિનેત્રી દીપિકા પાદુકોણે, જે 95મા ઓસ્કારમાં પ્રસ્તુતકર્તા તરીકે જોવા મળી હતી, તેણે કહ્યું, “તેને યુટ્યુબ અને ટિક ટોક પર લાખો વખત જોવામાં આવ્યું છે. તે ભારતીય પ્રોડક્શનનું પહેલું ગીત છે જે ઓસ્કાર માટે નોમિનેટ થયું છે. .” “તમે જાણો છો કે ‘નાટુ’ શું છે, જો નહીં તો હવે તમને ખબર પડશે. ‘RRR’ માંથી ‘નાતુ નાતુ’ પ્રસ્તુત છે.”


ગીતની રજૂઆત માટે આયોજકોએ સ્ટેજ પર ગીતનો સેટ બતાવવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો. આ ગીતનું શૂટિંગ યુક્રેનની રાજધાની કિવમાં રાષ્ટ્રપતિ ભવનના પરિસરમાં કરવામાં આવ્યું છે.

દીપિકા પાદુકોણના વખાણ થઈ રહ્યા છે
દીપિકા પાદુકોણની સ્પીચ હવે સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહી છે અને દરેક તેના વખાણ કરી રહ્યા છે. ઘણા લોકોએ તેને ‘ગૌરવની ક્ષણ’ પણ ગણાવી છે. જ્યારે એક યુઝરે કમેન્ટ કરી કે તે કેટલી સુંદર દેખાઈ રહી છે. એક યુઝરે તેના આત્મવિશ્વાસના વખાણ પણ કર્યા.

‘નટુ નટુ’ ઓસ્કાર જીત્યો
બેસ્ટ ઓરિજિનલ સોંગ કેટેગરીમાં, ‘નટુ નટુ’એ ‘ટેલ ઈટ લાઈક અ વુમન’માંથી ‘તાળીઓ’, ‘ટોપ ગન: મેવેરિક’માંથી ‘હોલ્ડ માય હેન્ડ’, ‘બ્લેક પેન્થર: વાકાંડા ફોરએવર’ ‘લિફ્ટ મી અપ’ અને ‘એવરીથિંગ એવરીવ્હેર ઓલ એટ વન્સ’ દ્વારા ‘ધીસ ઈઝ એ લાઈફ’. તેલુગુ ગીત ‘નાતુ નાતુ’ એમએમ કીરાવાણી દ્વારા રચાયેલ છે અને કાલ ભૈરવ અને રાહુલ સિપલીગંજ દ્વારા ગાયું છે. ‘નાતુ નાતુ’ એટલે ‘નૃત્ય કરવું’. આ ગીત અભિનેતા રામ ચરણ અને જુનિયર એનટીઆર પર ચિત્રિત કરવામાં આવ્યું છે, જેમાં તેમના પેપી ડાન્સ મૂવ્સની પણ પ્રશંસા કરવામાં આવી છે.

નોંધપાત્ર રીતે, ડેની બોયલ દ્વારા દિગ્દર્શિત બ્રિટિશ ફિલ્મ ‘સ્લમડોગ મિલિયોનેર’ નું ગીત ‘જય હો’ બેસ્ટ ઓરિજિનલ સ્કોર અને ઓરિજિનલ સોંગ કેટેગરીમાં એકેડેમી એવોર્ડ જીતનાર પ્રથમ હિન્દી ગીત છે. તેના સંગીતકાર એ.આર. રહેમાન અને તેના ગીતો ગુલઝારે લખ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *