અમદાવાદ ટેસ્ટ ડ્રો થશે તો શું થશે, શું ટીમ ઈન્ડિયા WTC ફાઇનલમાં પહોંચી શકશે ? જાણો…

0

ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચેની શ્રેણીની ચોથી ટેસ્ટ મેચ ડ્રો તરફ આગળ વધી રહી હોય તેવું લાગી રહ્યું છે. વાસ્તવમાં, ઓસ્ટ્રેલિયાએ ટેસ્ટ મેચમાં 2 દિવસ સુધી બેટિંગ કરી અને પછી ભારતે ત્રીજા દિવસે બેટિંગ કરી, અમદાવાદની પીચ બોલરોને વધુ મદદ કરી રહી નથી. આવી સ્થિતિમાં, એવું માનવામાં આવે છે કે બેટ્સમેન આ મેદાન પર સખત બેટિંગ કરશે અને ઘણા રન બનાવશે. ઉસ્માન ખ્વાજા, કેમરન ગ્રીન અને શુભમન ગીલે આના ઉદાહરણો આપ્યા છે. ત્રણેય બેટ્સમેનોએ સદી ફટકારીને ધૂમ મચાવી દીધી છે. હવે સવાલ એ ઊભો થાય છે કે જો ડ્રો રહેશે તો શું ભારતીય ટીમ WTCની ફાઇનલમાં પહોંચી શકશે? જાણો સમીકરણ..

જો ચોથી ટેસ્ટ ડ્રો થાય અથવા ભારત હારી જાય તો શું થશે?
જો ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચેની ચોથી ટેસ્ટ ડ્રો થશે તો ભારતે શ્રીલંકા અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચેની ટેસ્ટ શ્રેણીના પરિણામ પર નિર્ભર રહેવું પડશે, જો શ્રીલંકા બંને ટેસ્ટ મેચ જીતી જાય તો ભારતની સફળ અંતિમ રેસનો અંત આવશે. જો ભારત આ ટેસ્ટ મેચ હારી જાય તો પણ શ્રીલંકા-ન્યૂઝીલેન્ડ ટેસ્ટ શ્રેણીના પરિણામ પર નિર્ભર રહેવું પડશે.

જો શ્રીલંકા બંને ટેસ્ટ મેચ ડ્રો કરે તો પણ ટીમ ઈન્ડિયા WTC ફાઈનલમાં પહોંચી જશે.જો શ્રીલંકા સીરીઝ 1-0 થી જીતશે તો ભારતીય ટીમ WTC ફાઇનલમાં પહોંચવામાં સફળ રહેશે.

શ્રીલંકા કેવી રીતે ફાઇનલમાં પહોંચી શકે છે
જો શ્રીલંકાની ટીમ ફાઈનલમાં જવા ઈચ્છે છે તો તેણે પહેલા બંને ટેસ્ટ મેચ જીતવી પડશે અને સાથે જ તેણે પ્રાર્થના કરવી પડશે કે ટીમ ઈન્ડિયા ચોથી ટેસ્ટ મેચ ડ્રો કરે અથવા હારે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed