સ્પોર્ટ્સ

અશ્વિને ઓસ્ટ્રેલિયા વિરૂદ્ધ 5 વિકેટ લઈને બનાવ્યો એક શાનદાર રેકોર્ડ, કોઈ પણ ભારતીય નહતા કરી શક્યા આવું…

ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે અમદાવાદમાં રમાઈ રહેલી શ્રેણીની ચોથી અને છેલ્લી ટેસ્ટમાં રવિચંદ્રન અશ્વિને 5 વિકેટ લઈને એક શાનદાર રેકોર્ડ પોતાના નામે કર્યો છે.

ભારત અને ઓસ્ટ્રેલિયા વચ્ચે અમદાવાદમાં રમાઈ રહેલી બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફીની ચોથી અને અંતિમ ટેસ્ટમાં (IND vs AUS) ઓસ્ટ્રેલિયાએ પ્રથમ દાવમાં 480 રન બનાવ્યા હતા જેના જવાબમાં ભારતે બીજા દાવના અંત સુધી એકપણ વિકેટ ગુમાવી ન હતી. દિવસની રમત. 36 રન બનાવ્યા છે. આ મેચમાં રવિચંદ્રન અશ્વિને 5 વિકેટ લઈને એક શાનદાર રેકોર્ડ બનાવ્યો છે. વાસ્તવમાં, અશ્વિને 26મી વખત ભારતમાં પાંચ વિકેટ લેવાનું કારનામું કર્યું છે અને આવું કરનાર એકમાત્ર ભારતીય બોલર બની ગયો છે.


પાર્લરમાં મળે છે ક્રીમ આઈસ્ક્રીમ, તેની પાછળનું કારણ જાણીને તમને નવાઈ લાગશે
અશ્વિને ઓસ્ટ્રેલિયાની પ્રથમ ઇનિંગ્સમાં ટ્રેવિસ હેડ, કેમેરોન ગ્રીન, એલેક્સ કેરી, મિશેલ સ્ટાર્ક, નાથન લિયોન અને ટોડ મર્ફીની વિકેટ લઈને આ મહાન રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો. જણાવી દઈએ કે તેણે 47.2 ઓવરમાં 91 રન આપીને 6 વિકેટ લીધી હતી. તેમના સિવાય ભારત તરફથી શમીએ 2, રવિન્દ્ર જાડેજા અને અક્ષર પટેલને 1-1 વિકેટ મળી હતી.

આ સિવાય અશ્વિને બોર્ડર ગાવસ્કર ટ્રોફીમાં સૌથી વધુ વિકેટ લેવાનું કારનામું પણ કર્યું છે. આ ટ્રોફીમાં તેના નામે હવે 22 મેચમાં 113 વિકેટ થઈ ગઈ છે. જો કે ઓસ્ટ્રેલિયાના નાથન લિયોને પણ આ ટ્રોફીમાં માત્ર 113 વિકેટ ઝડપી છે. પરંતુ આ માટે તેણે 26 મેચ રમી હતી. આ સાથે જ અશ્વિને બોર્ડર-ગાવસ્કર ટ્રોફીમાં સૌથી વધુ વિકેટ લેવાના મામલે અનિલ કુંબલેને પણ પાછળ છોડી દીધો છે. કુંબલેના નામે 20 મેચમાં કુલ 111 વિકેટ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *