વાયરલ

પાન કાર્ડને આધાર કાર્ડ સાથે આ તારીખ સુધીમાં કરવી નાખજો લિંક, નહિતર થસે આવું..

સરકાર દરેકને વહેલી તકે પાન કાર્ડને આધાર સાથે લિંક કરવા વિનંતી કરી રહી છે જેથી ભવિષ્યમાં કોઈ સમસ્યા ન થાય. આ સાથે એ પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે 31 માર્ચ, 2023 સુધી જેમના પાન કાર્ડ આધાર કાર્ડ સાથે લિંક નહીં થાય, તેમના પાન કાર્ડ બિનઉપયોગી થઈ જશે.

દરેક વ્યક્તિ આવકવેરા સંબંધિત તમામ કામ પાન કાર્ડ દ્વારા કરે છે. આટલું જ નહીં જ્યાં પણ વધુ પૈસાની લેવડ-દેવડ થતી હોય ત્યાં પાનકાર્ડ પણ ફરજિયાત કરવામાં આવ્યું છે. પાછલા વર્ષથી સરકાર પાન કાર્ડને આધાર કાર્ડ સાથે લિંક કરવાનો આગ્રહ કરી રહી છે. સરકાર દરેકને વહેલી તકે પાન કાર્ડને આધાર સાથે લિંક કરવા વિનંતી કરી રહી છે જેથી ભવિષ્યમાં કોઈ સમસ્યા ન થાય. આ સાથે એ પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે 31 માર્ચ, 2023 સુધી જેમના પાન કાર્ડ આધાર કાર્ડ સાથે લિંક નહીં થાય, તેમના પાન કાર્ડ બિનઉપયોગી થઈ જશે.

આજે જ આવકવેરા વિભાગે લોકોને સ્પષ્ટ ચેતવણી આપી છે અને માહિતી પણ આપી છે કે તેઓ 31 માર્ચ પહેલા આધાર PAN જોડે.

1. કોને આધાર અને PAN લિંક કરવાની જરૂર છે?
આવકવેરા અધિનિયમની કલમ 139AA એ જોગવાઈ કરે છે કે 1 જુલાઈ, 2017 ના રોજ જે વ્યક્તિને કાયમી એકાઉન્ટ નંબર (PAN) ફાળવવામાં આવ્યો છે, અને જે આધાર નંબર મેળવવા માટે પાત્ર છે, તેણે નિર્ધારિત ફોર્મેટમાં તેના આધાર નંબરની જાણ કરવી જોઈએ. બીજા શબ્દોમાં કહીએ તો, આવી વ્યક્તિઓએ નિર્ધારિત તારીખ (હાલમાં 31.03.2022 ફી ચૂકવ્યા વિના અને નિયત ફીની ચુકવણી સાથે 31.03.2023) પહેલાં તેમના આધાર અને PANને ફરજિયાતપણે લિંક કરવું આવશ્યક છે. વધુ વિગતો માટે જુઓ CBDT પરિપત્ર નં.7/2022 તારીખ 30.03.2022.


2. કોના માટે આધાર-PAN લિંક કરવું ફરજિયાત નથી?
આસામ, જમ્મુ અને કાશ્મીર અને મેઘાલય રાજ્યોમાં રહે છે;
આવકવેરા અધિનિયમ, 1961 મુજબ બિન-નિવાસી;
પાછલા વર્ષ દરમિયાન કોઈપણ સમયે એંસી વર્ષ કે તેથી વધુ ઉંમરના; અન્યથા તે ભારતના નાગરિક નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *