ભારત રાજકારણ

યેદિયુરપ્પાનું હેલિકોપ્ટર અચાનક આકાશમાં ઉછળવા લાગ્યું તો નીચે ઉભેલા લોકો જોઈને સ્તબ્ધ રહી ગયા અને પછી… જુઓ વિડિયો

બીજેપીના વરિષ્ઠ નેતા અને કર્ણાટકના પૂર્વ મુખ્યમંત્રી બીએસ યેદિયુરપ્પાનું હેલિકોપ્ટર દુર્ઘટનામાંથી બચી ગયું છે. યેદિયુરપ્પાને લઈ જતું હેલિકોપ્ટર સોમવારે કલબુર્ગીના મેદાનમાં હેલિપેડ પર ઉતરવાનું હતું. પરંતુ ત્યારે જ કંઈક એવું બન્યું કે મોટી દુર્ઘટના ટળી ગઈ. હેલિકોપ્ટરના પાયલોટની સમજદારીથી દુર્ઘટના ટળી હતી. હકીકતમાં, જે ગ્રાઉન્ડ પર યેદિયુરપ્પાનું હેલિકોપ્ટર લેન્ડ થવાનું હતું ત્યાં પ્લાસ્ટિકનો કચરો ભરાયેલો હતો. છેલ્લી ક્ષણોમાં પાયલોટે લેન્ડિંગના જોખમને સમજીને તેને ટાળી દીધું અને હેલિકોપ્ટરને હવામાં ઉભું રાખ્યું.

ન્યૂઝ એજન્સી ANI અનુસાર, આસપાસની સફાઈ ન થાય ત્યાં સુધી હેલિકોપ્ટર હવામાં જ રહ્યું. હેલિકોપ્ટરને લેન્ડિંગ સ્થળની સફાઈ કર્યા બાદ લેન્ડ કરવામાં આવ્યું હતું. અગાઉ લેન્ડિંગ સમયે હેલિકોપ્ટર આકાશમાં અચકાતું જોવા મળ્યું હતું. વીડિયો જોઈને લાગે છે કે હેલિકોપ્ટર મોટી દુર્ઘટનામાંથી બચી ગયું છે. પાયલોટની સમજદારીથી યેદિયુરપ્પાનો જીવ બચી ગયો.

કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે પૂર્વ મુખ્યમંત્રી કર્ણાટકમાં યોજાનારી વિધાનસભા ચૂંટણીને ધ્યાનમાં રાખીને વિજય સંકલ્પ યાત્રામાં ભાગ લેવા જઈ રહ્યા હતા. આ સમગ્ર ઘટના તે દરમિયાન બની હતી. અધિકારીઓએ પણ ક્યારેય વિચાર્યું નહીં હોય કે નજીકમાં જમા થયેલો કચરો આટલો ખતરનાક બની શકે છે. વીડિયોમાં જોઈ શકાય છે કે જ્યારે હેલિકોપ્ટર લેન્ડ કરવા માટે હેલિપેડની નજીક આવે છે, ત્યારે જ નજીકમાં એકઠો થયેલો કચરો ઉડવા લાગે છે. પાયલોટને થોડી જ સેકન્ડોમાં તેની ખબર પડી જાય છે. અને પછી પાયલોટ હેલિકોપ્ટરને ઉપર ઉડાવે છે. જમીન સાફ કર્યા પછી, હેલિકોપ્ટર પાછું ઉતરે છે.

ઉલ્લેખનીય છે કે, કર્ણાટકમાં આગામી વિધાનસભા ચૂંટણીને ધ્યાનમાં રાખીને ભાજપે વિજય સંકલ્પ યાત્રા કાઢી છે. તેની શરૂઆત ભાજપના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ જેપી નડ્ડાએ ચામરાજનગર જિલ્લાના માલે મહાદેશ્વર હિલ્સને લીલી ઝંડી બતાવીને કરી હતી. આ વિજય સંકલ્પ યાત્રા રાજ્યભરમાં 20 દિવસ સુધી ચાલશે. યાત્રા અંતર્ગત 8 હજાર કિલોમીટરનું અંતર કાપવામાં આવશે. આ દરમિયાન 80 થી વધુ રેલીઓ, 74 જાહેર સભાઓ, લગભગ 150 રોડ શો થશે. યાત્રા દ્વારા ભાજપે 4 કરોડ લોકો સુધી પહોંચવાનું લક્ષ્ય રાખ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *