24 વર્ષથી એક જ થાળીમાં ખાવાનું જમતી હતી માતા અને હાલ માતાના મૃત્યુ બાદ તે થાળીને લઈને ખુલ્યું મોટું રહસ્ય

0

24 વર્ષથી એક જ થાળીમાં ખાવાનું જમતી હતી માતા અને હાલ માતાના મૃત્યુ બાદ તે થાળીને લઈને ખુલ્યું મોટું રહસ્ય,માતાનો તેના બાળકો પ્રત્યેનો પ્રેમ શબ્દોમાં વર્ણવી શકાય તેમ નથી. માતા અને બાળકોના પ્રેમ પર અનેક પુસ્તકો લખાયા છે, ફિલ્મો બની છે.

જોકે માતાનો પ્રેમ આ બધાથી ઉપર છે. તમે પણ માતાના પોતાના બાળકો પ્રત્યેના પ્રેમની ઘણી વાતો સાંભળી હશે. હવે આવી જ એક વાર્તા સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ વાયરલ થઈ છે.

વાર્તા વાંચીને લોકોની આંખો ભીની થઈ ગઈ છે. એક માતા 24 વર્ષ સુધી એક જ થાળીમાં ભોજન કરતી હતી. તેની પાછળ એક એવું રહસ્ય હતું જે તેના મૃત્યુ પછી પુત્રને ખબર પડી અને હવે તે થાળી જોઈને તે ભાવુક થઈ ગયો છે. વિક્રમ નામના એક સોશિયલ મીડિયા યુઝરે ટ્વિટ દ્વારા આખી વાત જણાવી.

વિક્રમે પોતાના ટ્વિટમાં કહ્યું, ‘આ અમ્માની થાળી છે. તે છેલ્લા બે દાયકાથી આ થાળીમાં ભોજન લેતી હતી. આ એક નાની પ્લેટ છે. પોતાના સિવાય મા ફક્ત મને અને ચુલબુલી (મારી ભત્રીજી શ્રુતિ) ને આ થાળીમાંથી ખાવા દેતી.

તેમના મૃત્યુ પછી, મને મારી બહેન દ્વારા આ થાળીનું રહસ્ય જાણવા મળ્યું. મેં 7મા ધોરણમાં આ પ્લેટ ઇનામ તરીકે જીતી હતી. વ્યક્તિએ આખી વાત સોશિયલ મીડિયા પર શેર કરી છે.વિક્રમે આગળ લખ્યું, ‘આ વર્ષ 1999ની વાત છે. છેલ્લા 24 વર્ષમાં માતાએ મારી જીતેલી થાળીમાંથી ભોજન ખાધું હતું. આ સુંદર છે. તેણે મને તેના વિશે જણાવ્યું પણ ન હતું.

માતા હું તમને યાદ કરું છું. વિક્રમનું આ ટ્વીટ ખૂબ વાયરલ છે અને તેને એક હજારથી વધુ વખત રીટ્વીટ કરવામાં આવ્યું છે. આ વાઈરલ ટ્વીટએ દરેકને ભાવુક કરી દીધા છે. ટિપ્પણીઓમાં, લોકો તેમની સંબંધિત માતાઓ સાથે વાર્તાઓ શેર કરી રહ્યા છે.

કોઈએ લખ્યું છે કે દુનિયામાં તમને કોઈ સ્વાર્થ વગર માત્ર માતા જ પ્રેમ કરે છે. કોઈએ કહ્યું કે માતા એ માતા છે. વિક્રમની પ્રોફાઇલ દર્શાવે છે કે તે તેની માતાને ખૂબ પ્રેમ કરતો હતો. ગયા વર્ષે 29 ડિસેમ્બરે તેની માતાનું નિધન થયું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed