સ્પોર્ટ્સ

ત્રીજી વનડે પણ ન્યુઝીલેન્ડ સામે જીતીને બનાવી દીધો અદભુત રેકોર્ડ, મળ્યો અનોખો ખિતાબ…

ત્રીજી વનડે પણ ન્યુઝીલેન્ડ સામે જીતીને બનાવી દીધો અદભુત રેકોર્ડ, મળ્યો અનોખો ખિતાબ…,ભારતે ODI શ્રેણીની છેલ્લી મેચમાં ન્યુઝીલેન્ડ (IND vs NZ) ને પણ હરાવ્યું છે. ઈન્દોરના હોલકર સ્ટેડિયમમાં રમાયેલી મેચ રોહિત શર્માની ટીમે 90 રને જીતી લીધી હતી. આ જીત સાથે ભારત વનડે રેન્કિંગમાં ટોચ પર પહોંચી ગયું છે. આ પહેલા કીવી ટીમ નંબર વન પર હતી.

ભારતે કેપ્ટન રોહિત અને શુભમન ગીલની સદીની ઇનિંગની મદદથી 9 વિકેટે 385 રન બનાવ્યા હતા. જવાબમાં કોનવેની સદી બાદ પણ ન્યૂઝીલેન્ડ માત્ર 295 રન જ બનાવી શકી હતી. ટીમનો દાવ 42મી ઓવરમાં જ સમાપ્ત થઈ ગયો. આ મેચ જીતવાની સાથે જ ભારતે ત્રણ મેચોની શ્રેણીમાં પણ ક્લીન સ્વીપ કરી લીધું છે.કેપ્ટન રોહિત શર્મા અને શુભમન ગિલે ટીમ ઈન્ડિયાને શાનદાર શરૂઆત અપાવી હતી.

કેપ્ટન રોહિતે 85 બોલમાં નવ ચોગ્ગા અને છ છગ્ગા સાથે 101 રન બનાવ્યા, જે જાન્યુઆરી 2020 પછી તેની પ્રથમ વનડે સદી છે. ગિલે 78 બોલમાં 13 ચોગ્ગા અને પાંચ છગ્ગાની મદદથી 112 રનની ઇનિંગ રમીને તેની ચોથી સદી પણ ફટકારી હતી. બંનેએ પ્રથમ વિકેટ માટે 212 રનની તોફાની ભાગીદારી પણ કરી હતી.

હાર્દિક પંડ્યાએ છેલ્લી ઓવરમાં 38 બોલમાં ત્રણ છગ્ગા અને એટલા ચોગ્ગાની મદદથી 54 રનની ઇનિંગ રમીને ટીમના સ્કોરને 380 રન સુધી પહોંચાડવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી.રોહિત અને ગિલે ન્યૂઝીલેન્ડના તમામ બોલરોને ટાર્ગેટ પર લીધા અને તેમની 26.1 ઓવરની ભાગીદારી દરમિયાન સરળતાથી તેમની સામે શોટ રમ્યા.

ગિલે ઇનિંગની આઠમી ઓવરમાં લોકી ફર્ગ્યુસનની બોલ પર ચાર ચોગ્ગા અને એક છગ્ગા સાથે 22 રન બનાવ્યા હતા. ગિલે 12મી ઓવરમાં મિચેલ સેન્ટનરના બોલ પર ચોગ્ગો ફટકારીને તેની અડધી સદી પૂરી કરી હતી, જ્યારે એક ઓવર પછી, રોહિતે પણ તે જ સ્પિનરની બોલ પર છગ્ગા વડે 50 રનનો આંકડો પાર કર્યો હતો.આ સ્પિનરના નીચા બોલ પર મોટો શોટ રમવાના પ્રયાસમાં રોહિત બોલ્ડ થયો હતો. ગિલે ટિકનરની આગલી ઓવરમાં બોલને હવામાં લહેરાવીને ડેવોન કોનવેનો પણ કેચ પકડ્યો હતો.

ઈશાન કિશન (17)એ ખાતું ખોલાવવા માટે નવ બોલ લીધા હતા. તે બિલકુલ આરામદાયક લાગતો ન હતો અને વિરાટ કોહલી (36) સાથે ગેરસમજ બાદ આખરે રનઆઉટ થયો હતો.કોહલી તેની ઇનિંગ્સ દરમિયાન સારા ટચમાં જોવા મળ્યો હતો પરંતુ જેકબ ડફીના બોલને લિફ્ટ અને ફટકારવાના પ્રયાસમાં મિડ-ઓફમાં ફિન એલન દ્વારા કેચ આઉટ થયો હતો.

સૂર્યકુમાર યાદવ ફરી એક વાર નિરાશ થયો અને માત્ર 14 રન બનાવીને તે કોનવે પર લોંગ-ઓન પર ડફીના હાથે કેચ આઉટ થયો. પંડ્યા અને શાર્દુલ ઠાકુર (25)એ સાતમી વિકેટ માટે 54 રન જોડી ટીમનો સ્કોર 385 રન સુધી પહોંચાડ્યો હતો. ન્યુઝીલેન્ડ માટે ડફી અને બ્લેર ટિકનરે અનુક્રમે 100 અને 76 રનમાં ત્રણ-ત્રણ વિકેટ લીધી હતી.હાર્દિક પંડ્યાએ પ્રથમ જ ઓવરમાં ફિન એલનને ખાતું ખોલાવ્યા વિના બોલ્ડ કરી દીધું હતું. પ્રથમ વિકેટ પડ્યા બાદ ડેવોન કોનવેએ બાજી સંભાળી હતી.

તેણે હેનરી નિકોલ્સ (42) સાથે 106 અને ડેરેલ મિશેલ (24) સાથે બીજી વિકેટ માટે 78 રનની ભાગીદારી કરી હતી. 25 ઓવર પછી ન્યૂઝીલેન્ડનો સ્કોર 2 વિકેટે 184 રન હતો. શાર્દુલ ઠાકુરે 25 ઓવરના પ્રથમ બે બોલ પર મિશેલ અને ટોમ લાથમની વિકેટ લીધી હતી.કોનવેએ તેની ત્રીજી ટેસ્ટ સદી 71 બોલમાં ફટકારી હતી. તેની ઝડપી બેટિંગ એક છેડેથી ચાલુ રહી.

પરંતુ ઉમરાન મલિકે 32મી ઓવરમાં કોનવેને પેવેલિયન મોકલી દીધો હતો. કોનવેએ 100 બોલમાં 12 ચોગ્ગા અને 8 છગ્ગાની મદદથી 138 રન બનાવ્યા હતા. આ પહેલા શાર્દુલે ગ્લેન ફિલિપ્સ (5)ને પણ સસ્તામાં રન બનાવ્યા હતા.પ્રથમ મેચમાં સદી ફટકારનાર માઈકલ બ્રેસવેલ ક્રિઝ પર અટકી ગયો હતો. પરંતુ કુલદીપ યાદવે તેને સ્ટમ્પ કરાવ્યો હતો.

બ્રેસવેલે 22 બોલમાં 26 રન બનાવ્યા હતા. લોકી ફર્ગ્યુસન પણ માત્ર 7 રન બનાવીને કુલદીપનો શિકાર બન્યો હતો. યુઝવેન્દ્ર ચહલે પહેલા જેકબ ડફી અને પછી મિશેશ સેન્ટનરને આઉટ કરીને ન્યુઝીલેન્ડનો દાવ 295 રનમાં સમેટી લીધો હતો. ભારત તરફથી શાર્દુલ ઠાકુર અને કુલદીપ યાદવે 3-3 વિકેટ લીધી હતી. ચહલને બે વિકેટ મળી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *