ભારતીય ક્રિકેટરે તો કમાલ કરી દીધી, ઇતિહાસ રચી દીધો અને એમાંય આ રેકોર્ડ બનાવનાર બન્યો પહેલો ખેલાડી

0

ભારતીય ક્રિકેટરે તો કમાલ કરી દીધી, ઇતિહાસ રચી દીધો અને એમાંય આ રેકોર્ડ બનાવનાર બન્યો પહેલો ખેલાડીછત્તીસગઢના રાયપુર સ્ટેડિયમમાં ભારત અને ન્યુઝીલેન્ડ વચ્ચે ત્રણ વનડે સીરીઝની બીજી મેચ રમાઈ રહી છે. ભારતીય ક્રિકેટ માટે આ મેચ ખૂબ જ ઐતિહાસિક છે. આ મેચ દરમિયાન ટોસ થતાં જ ભારતીય ક્રિકેટે એક મોટો રેકોર્ડ પોતાના નામે કરી લીધો.

ભારતીય ક્રિકેટે એવી સિદ્ધિ મેળવી છે જે આ પહેલા વિશ્વનો કોઈ દેશ કરી શક્યો ન હતો. તમને જણાવી દઈએ કે આ મેદાન પર આ પહેલી આંતરરાષ્ટ્રીય મેચ પણ છે.રાયપુરનું શહીદ વીર નારાયણ સિંઘ ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ સ્ટેડિયમ એ ભારતનું 50મું મેદાન છે જ્યાં આંતરરાષ્ટ્રીય ODI મેચો રમાઈ રહી છે.

આ સાથે, ભારત વિશ્વનો પહેલો દેશ છે જ્યાં 50 ક્રિકેટ સ્ટેડિયમમાં આંતરરાષ્ટ્રીય ODI મેચ રમાઈ છે. ઓસ્ટ્રેલિયા, ન્યુઝીલેન્ડ અને ઈંગ્લેન્ડ જેવા દેશો પણ આ મામલે ભારતથી ઘણા પાછળ છે.

તમને જણાવી દઈએ કે શહીદ વીર નારાયણ સિંહ ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ સ્ટેડિયમની પ્રેક્ષકોની ક્ષમતા 60 હજારથી વધુ છે અને તે ભારતનું ત્રીજું સૌથી મોટું ક્રિકેટ સ્ટેડિયમ છે.આ ODI મેચમાં ટીમ ઈન્ડિયાના કેપ્ટન રોહિત શર્માએ ટોસ જીતીને પહેલા બોલિંગ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે. આ મેચમાં ભારતીય બોલરો ભારે દેખાતા હતા અને ન્યૂઝીલેન્ડની બેટિંગને તબાહ કરી નાખી હતી.

આ મેચમાં પ્રથમ બેટિંગ કરવા ઉતરેલી ન્યુઝીલેન્ડની ટીમ 108 રનના સ્કોર પર સમેટાઈ ગઈ હતી. ટીમ ઈન્ડિયા માટે મોહમ્મદ શમીએ આ મેચમાં સૌથી વધુ 3 વિકેટ લીધી હતી જ્યારે હાર્દિક પંડ્યા અને વોશિંગ્ટન સુંદરે 2-2 વિકેટ લીધી હતી.

મોહમ્મદ સિરાજ, શાર્દુલ ઠાકુર અને કુલદીપ યાદવે પણ 1-1 વિકેટ ઝડપી હતી. ટીમ ઈન્ડિયાએ 2 વિકેટ ગુમાવીને જ આ લક્ષ્યાંક હાંસલ કરી લીધો હતો.બંને ટીમો વચ્ચેની શ્રેણીની પ્રથમ મેચમાં ટીમ ઈન્ડિયાએ છેલ્લી ઓવરમાં જીત મેળવી હતી. આ મેચમાં પ્રથમ બેટિંગ કરતા ટીમ ઈન્ડિયાએ શુભમન ગિલની 208 રનની ઈનિંગના આધારે 50 ઓવરમાં 8 વિકેટ ગુમાવીને 349 રન બનાવ્યા હતા.

આ ટાર્ગેટના જવાબમાં ન્યૂઝીલેન્ડની ટીમે પણ શાનદાર બેટિંગ કરી હતી, પરંતુ તે 49.2 ઓવરમાં 337 રન બનાવીને ઓલઆઉટ થઈ ગઈ હતી. ન્યુઝીલેન્ડ તરફથી માઈકલ બ્રેસવેલે સૌથી વધુ 140 રન બનાવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed