સુરત સ્પોર્ટ્સ

IPL ની હરાજી માં આ ખેલાડી ના ભાવ લાકડા જેવા થઈ શકે છે , જાણી ને તમે પણ કહેશો એની માને….

આ સમયે તમામ 10 ટીમોએ આઈપીએલ 2023ની મીની હરાજી પહેલા પોતાના ખેલાડીઓને રિટેન અને રીલીઝ કરવાનું શરૂ કરી દીધું છે. મિની હરાજી આવતા મહિનાની 23મી તારીખે યોજાવાની છે. ખેલાડીઓનું બજાર સજાવતા પહેલા સૌથી મોટો પ્રશ્ન એ થશે કે આ વર્ષે હરાજીમાં કયા ખેલાડીને સૌથી વધુ પૈસા મળશે. આના માટે ઘણા ખેલાડીઓ દાવેદાર હોઈ શકે છે, પરંતુ અમારા અહેવાલમાં અમે તમને એક એવા ઘાતક ઓલરાઉન્ડર વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેના પર મીની ઓક્શનમાં તમામ ટીમોની નજર રહેશે.

ડિસેમ્બરમાં યોજાનારી મીની હરાજીમાં તમામ ટીમો કયા ખેલાડી પર પૈસાનો વરસાદ કરશે તે જોવું ખાસ રહેશે. પરંતુ એક વાત નક્કી છે કે, જો ઈંગ્લેન્ડના સ્ટાર ઓલરાઉન્ડર સેમ કરન અને બેન સ્ટોક્સ હરાજીમાં આવે છે તો ચોક્કસ આ ખેલાડીઓ સૌથી મોંઘા વેચાઈ શકે છે.

કરણ અને સ્ટોક્સ બંને બોલ અને બેટથી શાનદાર પ્રદર્શન કરે છે અને આ સિવાય તાજેતરમાં જ આ બંનેની જોડીએ ઈંગ્લેન્ડની ટીમને બીજી વખત T20 વર્લ્ડ કપનો ખિતાબ જીતાડ્યો છે. જ્યારે કુરન છેલ્લી સિઝન સુધી CSKનો ભાગ હતો, સ્ટોક્સ લાંબા સમયથી IPLમાં જોવા મળ્યો નથી.

બેન સ્ટોક્સ અગાઉ રાજસ્થાન રોયલ્સ તરફથી રમતા હતા, પરંતુ IPL 2022 ની મધ્યથી રાજસ્થાન રોયલ્સે તેને જવા દીધો હતો. ટીમે તેના પર 12.5 કરોડ રૂપિયાની જોરદાર શરત લગાવી હતી. ધ ગાર્ડિયનને ટાંકીને સમાચાર સામે આવ્યા છે કે બેન સ્ટોક્સ આઈપીએલ 2023 મીની હરાજી માટે પોતાનું નામ આપી શકે છે. આ ખેલાડી હરાજીમાં કરોડો રૂપિયામાં વેચાઈ ચૂક્યો છે અને જો તે ફરી એકવાર IPL માર્કેટમાં એન્ટ્રી કરે છે તો તમામ રેકોર્ડ તૂટી શકે છે. સ્ટોક્સે તાજેતરમાં એકલા હાથે ઇંગ્લેન્ડને IPL ફાઇનલમાં જીત અપાવી હતી.

આ સિવાય બધાની નજર સેમ કરણ પર પણ રહેશે. કરણને તાજેતરમાં T20 વર્લ્ડ કપમાં પ્લેયર ઓફ ધ ટુર્નામેન્ટ તરીકે વોટ કરવામાં આવ્યો હતો. આ સિવાય તે વર્લ્ડ કપ ફાઇનલમાં પ્લેયર ઓફ ધ મેચ પણ રહ્યો હતો. તમામ ટીમો આ યુવા ખેલાડી પર આંધળા પૈસા ખર્ચવા તૈયાર હશે. કરણે આઈપીએલમાં પંજાબ કિંગ્સ અને સીએસકે માટે અજાયબીઓ કરી છે. આ વખતે તે બીજી નવી ટીમ માટે આગ ફેલાવતો જોવા મળી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *