ગુજરાત સ્પોર્ટ્સ

IPL માં ગુજરાત એ કર્યું આવું કે જાણી ને તમારા છક્કા છૂટી જશે , આ ખેલાડી ને સીધો બાર કાઢી નાખ્યો – જુઓ અહી

IPL 2023 માટે ટ્રેડિંગ વિન્ડો બંધ થઈ ગઈ છે અને તમામ ટીમોએ તેમના રિટેન કરાયેલા ખેલાડીઓની યાદી જાહેર કરી છે. આ દરમિયાન કોલકાતાની ટીમે સૌથી વધુ 16 ખેલાડીઓને બહાર કર્યા છે. આ દરમિયાન ઘણી ટીમોએ ચોંકાવનારા નિર્ણયો પણ લીધા છે. હૈદરાબાદની ટીમે સૌથી ચોંકાવનારો નિર્ણય લીધો છે. સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદે પોતાના કેપ્ટન કેન વિલિયમસનને ટીમમાંથી બહાર કરી દીધો છે. તે જ સમયે, ડ્વેન બ્રાવોને ચેન્નાઈ માટે છોડાવવો પણ આશ્ચર્યજનક છે. અહીં અમે જણાવી રહ્યા છીએ કે કઈ ટીમોએ પોતાના

મુંબઈની ટીમે તેના સ્ટાર ઓલરાઉન્ડર કિરોન પોલાર્ડને રિલીઝ કરી દીધો છે. આ સાથે પોલાર્ડે IPLમાંથી નિવૃત્તિ જાહેર કરી દીધી છે અને તે મુંબઈનો બેટિંગ કોચ બની ગયો છે. પોલાર્ડ IPLના સૌથી સફળ ખેલાડીઓમાંથી એક છે. છેલ્લી સિઝન તેના માટે ખૂબ જ ખરાબ રહી હતી, પરંતુ તેના જેવો ખેલાડી કોઈપણ દિવસે મેચને પલટી શકે છે. તેણે મુંબઈની ટીમથી અલગ થયા નથી અને તેને બેટિંગ કોચ બનાવવામાં આવ્યો છે, પરંતુ પોલાર્ડ વધુ થોડા વર્ષો મુંબઈ માટે રમી શકે છે.
જાહેરાત

સનરાઇઝર્સ હૈદરાબાદની ટીમે કેન વિલિયમસનને પડતો મૂક્યો છે. ગત સિઝનમાં વિલિયમસન ટીમનો કેપ્ટન હતો અને એવું લાગતું હતું કે તે લાંબી સિઝન સુધી હૈદરાબાદનો કેપ્ટન રહેશે, પરંતુ એવું થયું નહીં. આ પહેલા આ ટીમે ડેવિડ વોર્નરને પણ પડતો મુક્યો છે જે લાંબા સમયથી હૈદરાબાદના કેપ્ટન હતા. જ્યારે વોર્નરની જગ્યાએ વિલિયમસનને કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો ત્યારે લાગતું હતું કે તે લાંબા સમય સુધી કેપ્ટનશીપ કરશે, પરંતુ એવું થયું નહીં.

હૈદરાબાદ તરફથી બીજો આઘાતજનક નિર્ણય નિકોલસ પૂરનને પડતો મુકવાનો હતો. પુરનને હૈદરાબાદે મેગા ઓક્શનમાં 10.75 કરોડમાં ખરીદ્યો હતો. જોકે છેલ્લી સિઝનમાં પૂરનનું પ્રદર્શન સ્પોટ ઓન હતું. પૂરને આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે બતાવ્યું છે કે તે T20I માં કેટલો ખતરનાક બેટ્સમેન છે અને હૈદરાબાદ તેને વધુ એક સિઝન માટે રાખી શક્યું હોત પરંતુ સનરાઇઝર્સે તેને પડતો મૂક્યો હતો અને હવે ટીમ પાસે મિડલ ઓર્ડરમાં કોઈ સારો બેટ્સમેન નથી.

ચેન્નાઈ સુપર કિંગ્સે ડ્વેન બ્રાવોને ટીમમાંથી બહાર કરી દીધો છે. તેની કિંમત 4.40 કરોડ હતી. અલબત્ત, બ્રાવો ઘણો વૃદ્ધ છે, પરંતુ તે હજુ પણ ટી-20 રમવા માટે ફિટ છે. બ્રાવો જેટલી ઉંમરનો ધોની ટીમની કેપ્ટનશીપ કરી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં ચેન્નાઈ બ્રાવોને વધુ એક સિઝન રમવાની તક આપી શકી હોત, કારણ કે બ્રાવોનું પ્રદર્શન ખરાબ રહ્યું નથી.

હૈદરાબાદની જેમ પંજાબ કિંગ્સની ટીમે પણ પોતાના કેપ્ટનને ટીમમાંથી હટાવી દીધો છે. જોકે, એ સ્પષ્ટ નથી કે તેને ટીમમાંથી બહાર કરવામાં આવ્યો છે કે તેણે પોતે જ ટીમથી અલગ થવાનો નિર્ણય લીધો છે. ગત સિઝનમાં મયંકની કેપ્ટનશીપમાં પંજાબની ટીમ સંપૂર્ણપણે ફ્લોપ રહી હતી. આ પછી શિખર ધવન પાસેથી કેપ્ટન્સી છીનવીને તેને નવો કેપ્ટન બનાવવામાં આવ્યો હતો. હવે તેનું નામ રિટેન કરાયેલા ખેલાડીઓની યાદીમાં નહોતું. આવી સ્થિતિમાં શક્ય છે કે મયંકે પોતે ટીમથી અલગ થવાનો નિર્ણય લીધો હોય અથવા પંજાબે બેટ્સમેન મયંકને 12 કરોડ આપવાનું યોગ્ય ન માન્યું હોય.

ગુજરાતની ટીમે પોતાના ફાસ્ટ બોલર લોકી ફર્ગ્યુસનને ટીમમાંથી બહાર કરી દીધો છે. 10 કરોડની કિંમતનો ફર્ગ્યુસન હવે કોલકાતા તરફથી રમશે. ખાસ વાત એ છે કે માત્ર મોહમ્મદ શમી અને લોકી ફર્ગ્યુસન જેવા બોલરો જ ગુજરાતની ફાસ્ટ બોલિંગને મજબૂત બનાવતા હતા. હવે ફર્ગ્યુસનના જવાથી ગુજરાતની ફાસ્ટ બોલિંગ નબળી પડી શકે છે.
વધુ વાંચો…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *