ગુજરાત

મોરબી પૂલ દુર્ઘટના બાદ ચાલતી કાર્યવાહી માં લેવાયું મોટું પગલું, આ મોટા હોદ્દેદાર કરાયા સસ્પેન્ડ

ગુજરાતના મોરબીમાં રવિવારે મચ્છુ નદી પર થયેલા ભયાનક અકસ્માતમાં મોટી કાર્યવાહી કરવામાં આવી છે. મળતી માહિતી મુજબ પાલિકાના ચીફ ઓફિસર સંદીપસિંહ ઝાલાને સસ્પેન્ડ કરી દેવામાં આવ્યા છે. આ સાથે છેલ્લા 5 દિવસથી ચાલી રહેલ રેસ્ક્યુ ઓપરેશન ગુરુવારે રાત્રે બંધ કરી દેવામાં આવ્યું હતું.

ગુજરાતના મોરબીમાં મચ્છુ નદી પર રવિવારે થયેલા ભયાનક અકસ્માતમાં મોટી કાર્યવાહી કરવામાં આવી છે. મળતી માહિતી મુજબ પાલિકાના ચીફ ઓફિસર સંદીપસિંહ ઝાલાને સસ્પેન્ડ કરી દેવામાં આવ્યા છે.આ અકસ્માત બાદ પોલીસે 9 લોકોની ધરપકડ કરી હતી.

સ્થાનિક કોર્ટે તે 9 લોકોમાંથી ચારને 5 નવેમ્બર સુધી પોલીસ કસ્ટડીમાં મોકલી દીધા છે, જ્યારે બાકીના 5 લોકોને જ્યુડિશિયલ કસ્ટડીમાં મોકલવામાં આવ્યા છે. તે જ સમયે, ગુજરાત સરકારે ઘટનાની તપાસ માટે SITની રચના કરી હતી.

જે 9 લોકોની ધરપકડ કરવામાં આવી છે તેમાં ઓરેવા કંપનીના મેનેજર દીપકભાઈ નવીનચંદ્રભાઈ પારેખ (44), અન્ય મેનેજર નવીનભાઈ મનસુખ ભાઈ દવે, ટિકિટ ક્લાર્ક મનસુખ ભાઈ વાલજીભાઈ ટોપિયા (59), અન્ય ટિકિટ ક્લાર્ક મદનભાઈ લાખાભાઈ સોલંકી, બ્રિજ રિપેરિંગ કોન્ટ્રાક્ટર પ્રકાશભાઈ લાલજીભાઈ પરમાર અને અન્ય કોન્ટ્રાક્ટર દેવાંગભાઈ લાલજીભાઈ પરમાર (31) આ સિવાય 3 સુરક્ષા ગાર્ડની પણ ધરપકડ કરવામાં આવી છે.

અકસ્માત બાદ પીએમ નરેન્દ્ર મોદીએ ઉચ્ચ સ્તરીય બેઠક કરી હતી. તે બેઠકમાં તેમના વતી અધિકારીઓને સ્પષ્ટ સૂચના આપવામાં આવી હતી કે આ મામલે ઝીણવટભરી તપાસ કરવામાં આવે. આ અકસ્માત કેવી રીતે થયો તે સમજવાના પ્રયત્નો કરવા જોઈએ. 30 ઓક્ટોબરે પુલ દુર્ઘટના બાદ છેલ્લા 5 દિવસથી ચાલી રહેલ રેસ્ક્યુ ઓપરેશન ગુરુવારે રાત્રે બંધ કરી દેવામાં આવ્યું હતું.

રેસ્ક્યુ ઓપરેશનમાં સામેલ રાહત અને બચાવ અધિકારી હર્ષદ પટેલના જણાવ્યા અનુસાર, હવે એવી કોઈ વ્યક્તિ બચી નથી, જેના ગુમ થયાનો રિપોર્ટ પુલ દુર્ઘટના બાદ દાખલ કરવામાં આવ્યો હોય. તેથી તમામ તપાસ એજન્સીઓ સાથે વાતચીત કર્યા બાદ બચાવ કામગીરી રોકવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *