ભારત

મોબાઈલ ચોરવાની શંકાને કારણે બાળકને ઢોરમાર માર્યો , થાંભલે બાંધીને એવો માર્યો કે માનવતાની બધી હદો પાર થઈ…

મોબાઈલ ચોરવાની શંકાને કારણે બાળકને ઢોરમાર માર્યો , થાંભલે બાંધીને એવો માર્યો કે માનવતાની બધી હદો પાર થઈ…,ઉત્તરપ્રદેશમાં એક માસૂમ બાળકને થાંભલા સાથે બાંધીને માર મારવાનો વીડિયો સામે આવ્યો છે. ચાર લોકોએ 10 વર્ષના બાળકને થાંભલા સાથે બાંધીને ત્રણ કલાક સુધી માર માર્યો હતો.

આ દરમિયાન બાળકે પાણી માંગ્યું તો આરોપીએ તેના મોઢામાં મરચું ભરી દીધુ હતું. આ ઘટના આઝમગઢના બરદાહ વિસ્તારના હદીસા ગામની હોવાનું કહેવાય છે.આ ઘટના આઝમગઢના બરદહ વિસ્તારના હદીસા ગામની છે. બાળક સાથે મારપીટ કરનાર લોકોને શંકા હતી કે બાળકે મોબાઈલ ફોનની ચોરી કરી છે.

બાળકના પિતાએ આ મામલે પોલીસને ફરિયાદ નોંધાવી હતી, ત્યારબાદ કલમ 307 હેઠળ એફઆઈઆર નોંધવામાં આવી અને પોલીસે ત્રણેય આરોપીઓની ધરપકડ કરી હતી.પરિવાર ઘરે હતો, ગામમાં બાળકને માર મારવામાં આવતો હતો, બરડા વિસ્તારના હડીસા ગામમાં રહેતા રામકેશે પોલીસ ફરિયાદ કરી છે.

તેમાં કહેવામાં આવ્યું હતુ કે 4 દિવસ પહેલા ગામનાં રામ આસરે રામ, સંજય રામ, સુરેન્દ્ર રામ અને વિજયી રામે બાળક પર મોબાઈલ ફોનની ચોરી કર્યાના આરોપ લગાવ્યા હતા.પિતા રામકેશના કહેવા પ્રમાણે, આરોપી પહેલા તેમના પુત્રને શોધતો ઘરે આવ્યો હતો. ગામમાં કોઈની વિશે પૂછવું એ સામાન્ય બાબત છે.

તેથી પરિવારને આ અંગે ધ્યાન આપ્યું નહોતુ. જ્યારે બાળકને માર મારવામાં આવી રહ્યો હતો ત્યારે ગામમાંથી કોઈએ તેના ઘરે આવીને તેમને જણાવ્યું નહીં. ઘણા સમય પછી તેમને આ વાતની ખબર ત્યારે પડી જ્યારે તે ગામમાંથી પસાર થઈ રહ્યા હતા.

ત્યારે તેમણે તેમના પુત્રને છોડાવ્યો હતો.પિતાએ જણાવ્યું હતુ કે તેમનો બાળકે તે સમયે રમી રહ્યો હતો. ચારેય આરોપીઓએ બાળકને પકડીને વીજળીના થાંભલા સાથે બાંધી દીધો હતો અને લગભગ 3 કલાક સુધી ઢોર માર માર્યો હતો.

બાળકે પાણી માંગ્યુ ત્યારે આરોપીઓએ બાળકના મોઢામાં મરચુ ભરી દીધુ હતુ. આસપાસ આ બધુ જોઈ રહેલા લોકોમાંથી કોઈએ પણ બાળકને છોડાવવાનો પ્રયાસ કર્યો નહોતો. બાળકને એટલો માર માર્યો કે તેના કાનમાંથી લોહી પણ નીકળી ગયું હતુ.

SP શહેર શૈલેન્દ્ર લાલે જણાવ્યું હતુ કે સોશિયલ મીડિયા દ્વારા પોલીસને આ મામલાની જાણ થઈ. જિલ્લાના SP અનુરાગ આર્યને આ ઘટનાની જાણકારી મળી તો તેમણે ઈન્ચાર્જ ઈન્સ્પેક્ટરને ફટકાર લગાવતા કેસ નોંધવાના નિર્દેશ આપ્યા હતા. પોલીસે ત્રણેય આરોપીઓની ધરપકડ કરી હતી.

ત્યારબાદ સુરેન્દ્ર પુત્ર શ્રીરામ (45), સંજય પુત્ર રામબલી (32) અને વિજયી પુત્ર નન્હકુ (55)ની ધરપકડ કરવામાં આવી છે. પોલીસે જણાવ્યું હતુ કે બાળકની મારપીટ કરવામાં આવી રહી હતી તે સમયે આસ-પાસ ઘણા લોકો ઉભા હતા, તેમની સામે પણ કલમ 120 બી હેઠળ કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *