ભારત

ફટાકડા ફોડતા ફોડતા યુવકનું મોત થયું , ફટાકડો હાથમાં ફૂટતા યુવકનું ઘટના સ્થળે મોત સર્જાયું…જુઓ અહી

બિહારના સિવાનમાં મૂર્તિ વિસર્જન દરમિયાન ફટાકડા ફોડતાં-ફોડતાં એક યુવકનું મોત થયું હતું. તેનો વીડિયો પણ સામે આવ્યો છે. એમાં યુવક ટ્રોલી સાથે હાથમાં ફટાકડા લઈને જોવા મળે છે. તે ફટાકડા લઈને ટ્રોલી સાથે ચાલે છે. અચાનક તે ગુલાંટી મારે છે. એક ધડાકો થાય છે અને પછી તે બેઠો જ થતો નથી. આસપાસના લોકો તેને હોસ્પિટલ લઈ ગયા, પરંતુ સારવાર દરમિયાન તેનું મોત થયું હતું.

આ ઘટના સિવાન મેરવાના રામપુર મોટા ગામની છે. મૃતકની ઓળખ મૈરવા પોલીસ સ્ટેશનના મિસકરહીના રહેવાસી મોહમ્મદ રફીના 30 વર્ષીય પુત્ર ઝૈનુદ્દીન મિયાં તરીકે થઈ છે. આ ઘટના શુક્રવારે મોડી સાંજે બની હતી. ઝૈનુદ્દીન મિયાં લગ્ન અને અન્ય સમારોહમાં ફટાકડા ફોડવાનું કામ કરતો હતો.

કહેવાય છે કે મૂર્તિ વિસર્જન દરમિયાન ઝૈનુદ્દીનને પૂજા સમિતિએ ફટાકડા ફોડવા માટે બોલાવ્યો હતો, જ્યાં ફટાકડા ફોડવા દરમિયાન ઝૈનુદ્દીન ગંભીર રીતે ઘાયલ થયો હતો. સ્થાનિક લોકો તેને ઉતાવળમાં મારવા રેફરલ હોસ્પિટલમાં લઈ ગયા હતા, જ્યાં ડોકટરોએ તેને મૃત જાહેર કર્યો હતો.

દુર્ઘટનાનો વીડિયો ત્યાં હાજર કોઈ વ્યક્તિના કેમેરામાં કેદ થઈ ગયો હતો. વીડિયોમાં સ્પષ્ટ જોઈ શકાય છે કે મૂર્તિ વિસર્જન દરમિયાન ટ્રોલીની પાછળ પાછળ ઝૈનુદ્દીન ગુલાંટી મારીને ફટાકડા ફોડતો જોવા મળે છે. જેવો જ તેણે ફટાકડો હાથમાં પકડીને ગુલાંટી મારે છે એ દરમિયાન તેના હાથમાં ફટાકડા ફૂટે છે.

આ ઘટના બાદ તે ગંભીર રીતે ઘાયલ થયો હતો. ત્યાર બાદ સારવાર માટે લઇ જવામાં આવતાં તેનું મોત થયું હતું.મેરવા રેફરલ હોસ્પિટલના ડો. અમિત કુમારે જણાવ્યું હતુ કે માથામાં ઈન્ટર્નલ બ્લીડિંગને કારણે યુવકનું મોત થયું છે. ઘણી વખત બ્રેન હેમરેજ થવાથી પણ દર્દીનું મૃત્યુ થઈ શકે છે. યુવકને મારે ત્યાં લાવવામાં આવ્યો હતો.

તપાસ કરતાં જાણવા મળ્યું હતુ કે તેનું મોત થઈ ગયું હતું. તેના પોસ્ટમોર્ટમ રિપોર્ટ બાદ વધુ જાણકારી સામે આવશે.ઝૈનુદ્દીન મિયાં ફટાકડા ફોડીને 7 બાળક અને પત્ની સહિત ઘરનું ગુજરાન ચલાવતો હતો. મૃતક યુવકને 4 દીકરી અને 3 દીકરા છે. યુવક મોતને ભેટતાં પત્નીની હાલત રડી રડીને ખરાબ થઈ ગઈ છે.

અકસ્માતની જાણ થતાં જ મારવા પોલીસ સ્ટેશનની પોલીસ ઘટનાસ્થળે પહોંચી મૃતકનો કબજો સંભાળી લીધો હતો. અમને પોસ્ટમોર્ટમ માટે સદર હોસ્પિટલમાં મોકલી આપ્યો હતો. મૃતક ઝૈનુદ્દીન પરિવારનો એકમાત્ર કમાઉ સભ્ય હતો. અકસ્માત બાદ સ્થાનિક લોકોએ વહીવટીતંત્ર પાસે વળતરની માગ કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *