ભારત

મોઢા ની રોટલી તોડી, પછી વગર હાથે આ વિદ્યાર્થીએ કંઈક આ રીતે જમયુ પોતાનું ભોજન, વિડીયો જોઈને દીલ દ્રવી ઉઠશે

મોઢા ની રોટલી તોડી, પછી વગર હાથે આ વિદ્યાર્થીએ કંઈક આ રીતે જમયુ પોતાનું ભોજન, વિડીયો જોઈને દીલ દ્રવી ઉઠશે,ઈન્ટરનેટ પર પ્રેરણાદાયી સામગ્રીની કોઈ અછત નથી જ્યાં આપણે ઘણીવાર લોકોને અણઘડ પરિસ્થિતિમાં જોઈએ છીએ,

પરંતુ તેઓ લડવાનું બંધ કરતા નથી. પછી ભલે તે તેના જીવનની હોય કે કોઈ મુશ્કેલ પરિસ્થિતિમાં, જેઓ લડીને જીતે છે તે જ લોકો માટે પ્રેરણા બની જાય છે. આવો જ એક હ્રદય દ્રવી દેનારો વિડિયો સામે આવ્યો છે જેમાં હાથ અને આંગળીઓ વગરનું બાળક સામાન્ય વ્યક્તિની જેમ રોજિંદા કામો કરતા જોવા મળે છે.

ટ્વિટર પર શેર કરવામાં આવેલી ક્લિપમાં એક છોકરો સ્કૂલ યુનિફોર્મમાં જોઈ શકાય છે. બાળક શાળાની કેન્ટીનમાં લંચ લેતો બતાવવામાં આવ્યો છે. નજીકથી જોવામાં આવે તો ખબર પડે છે કે બાળકના બંને હાથ કોણીની નીચેથી કાપી નાખવામાં આવ્યા છે.

હાથ ન હોવા છતાં, શાળાનો છોકરો રોટલી તોડવા માટે તેના મોં અને અંગોનો ઉપયોગ કરે છે અને પછી તેને તેના વિકલાંગ હાથથી ખાવાનો પ્રયાસ કરે છે. આટલું જ નહીં, તે પોતાના વિકલાંગ હાથ વડે ચમચી વડે ખાવાનો પ્રયત્ન કરે છે અને પોતાનો ખોરાક ખાવામાં સફળ થાય છે.

વીડિયોના અંતમાં આ દ્રશ્ય જોઈને લાખો લોકો ભાવુક થઈ ગયા હતા. હા, તે શાળાના છોકરાને પગ પણ નથી, પરંતુ તેનાથી તેને કોઈ ફરક પડતો નથી. સામાન્ય બાળકોની જેમ તે પણ શાળાની કતારમાં ઉભા રહીને ભારત માતા કી જયના ​​નારા લગાવી રહ્યા છે.

આ દરમિયાન શાળાના અન્ય બાળકો પણ જોઈ શકાય છે.ટ્વિટર પર આ વીડિયોને સાત લાખથી વધુ વખત જોવામાં આવ્યો છે અને ઘણા લોકોએ કહ્યું કે આ વીડિયો જોઈને મારા આંસુ આવી ગયા.

એક યુઝરે લખ્યું, ‘જીવનમાં કશું જ અશક્ય નથી.’ અન્ય એક યુઝરે લખ્યું, ‘આ સુંદર નાનો છોકરો આ દેશના ઘણા લોકો માટે પ્રેરણા છે. તે મારું હૃદય પીગળી ગયું. વિડિયોએ ઘણાને પ્રેરણા આપી હોય તેવું લાગે છે.

ત્રીજા યૂઝરે લખ્યું, ‘આ બાળકને જોઈને જ અમને જીવનભર પ્રેરણા મળી રહેશે.’ જો કે, કેટલાક એવા પણ હતા જેમણે તે બાળકને સૂચવ્યું. એક યુઝરે કોમેન્ટ બોક્સમાં લખ્યું કે, ‘બાળકને ભવિષ્યમાં પ્રોસ્થેટિક્સ લેવા જોઈએ જેથી તેનો સંઘર્ષ ઓછો થાય.’

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *