દિલ્લી ભારત

દિલ્હી રેલવે સ્ટેશન બદલવા જઈ રહ્યું છે , મંત્રાલય એ શેર કરી તસ્વીરો દુબઈ જેવું દેખાશે નવું રેલવે સ્ટેશન…જુઓ અહી

દિલ્હી રેલવે સ્ટેશન બદલવા જઈ રહ્યું છે , મંત્રાલય એ શેર કરી તસ્વીરો દુબઈ જેવું દેખાશે નવું રેલવે સ્ટેશન…જુઓ અહી,રેલ્વે મંત્રાલય દ્વારા પ્રસ્તાવિત નવા રેલ્વે સ્ટેશનનું મોડેલ અને ડીઝાઈન જોઈને દુબઈ જેવું લાગે છે. આધુનિક સુવિધાઓથી સજ્જ નવી દિલ્હી રેલ્વે સ્ટેશનનું મોડલ કોઈ મોલ કે વર્લ્ડ ક્લાસ એરપોર્ટ જેવું લાગે છે.

દેશમાં આવા રેલ્વે સ્ટેશનો સતત બનાવવામાં આવી રહ્યા છે, જે ડિઝાઇન અને આધુનિકતામાં એરપોર્ટથી ઓછા નથી લાગતા. તાજેતરમાં, રેલ્વે મંત્રાલયે ફરીદાબાદના રેલ્વે સ્ટેશનની પ્રસ્તાવિત ડિઝાઇન બહાર પાડી. તે જ સમયે, શનિવારે, રેલ્વે મંત્રાલયે અન્ય પ્રતિષ્ઠિત રેલ્વે સ્ટેશનના નવા મોડલની તસવીરો શેર કરી છે. હકીકતમાં, મંત્રાલયે તેના ટ્વિટર હેન્ડલ પર નવી દિલ્હી રેલ્વે સ્ટેશનની નવી પ્રસ્તાવિત ડિઝાઇન જાહેર કરી છે. આ ડિઝાઈન એટલી ભવ્ય છે કે તે કોઈ રેલ્વે સ્ટેશનનું મોડલ છે એવું કહી શકાય નહીં.

રેલ્વે મંત્રાલય દ્વારા પ્રસ્તાવિત નવા રેલ્વે સ્ટેશનના મોડલ અને ડીઝાઈનને જોતા તે દુબઈ જેવું લાગે છે. આધુનિક સુવિધાઓથી સજ્જ નવી દિલ્હી રેલ્વે સ્ટેશનનું મોડલ કોઈ મોલ કે વર્લ્ડ ક્લાસ એરપોર્ટ જેવું લાગે છે. સ્ટેશનના મોડલની તસવીરો શેર કરતા મંત્રાલયે ટ્વિટ કર્યું, “નવા યુગની શરૂઆત: નવી દિલ્હી રેલ્વે સ્ટેશન (NDLS)ના પુનઃવિકાસ માટે પ્રસ્તાવિત ડિઝાઇન.”

નવી દિલ્હી રેલ્વે સ્ટેશનનો દેખાવ બદલાયા બાદ મુસાફરોને પણ વર્લ્ડ ક્લાસ સુવિધાઓ મળશે. જો કે, અહીં શું ખાસ હશે તેની માહિતી આપવામાં આવી નથી. જણાવી દઈએ કે નવી દિલ્હી રેલ્વે સ્ટેશન દેશનું સૌથી મોટું અને બીજું સૌથી વ્યસ્ત સ્ટેશન છે. હાલમાં આ સ્ટેશન પર 16 પ્લેટફોર્મ છે. આ ડિઝાઇન પર કામ વર્ષના અંત સુધીમાં શરૂ થવાની ધારણા છે.

અહેવાલો અનુસાર, નવી દિલ્હી રેલવે સ્ટેશનના પુનઃવિકાસનું કામ રેલ લેન્ડ ડેવલપમેન્ટ ઓથોરિટી (RLDA)ને આપવામાં આવ્યું છે. આ પ્રોજેક્ટને ટૂંક સમયમાં PPPAC દ્વારા મંજૂરી આપવામાં આવે તેવી શક્યતા છે. જણાવી દઈએ કે રેલ્વે દેશના ઘણા મોટા રેલ્વે સ્ટેશનોનો પુનઃવિકાસ કરી રહી છે. ફેસલિફ્ટ મળ્યા પછી, નવી દિલ્હી રેલ્વે સ્ટેશન દેશનું સૌથી મોટું અને સૌથી આધુનિક સ્ટેશન બનવાની અપેક્ષા છે.

નોંધનીય છે કે તાજેતરમાં ફરીદાબાદ રેલ્વે સ્ટેશનના પુનઃવિકાસ માટેની પ્રસ્તાવિત ડિઝાઇન પણ રેલ્વે મંત્રાલય દ્વારા રજૂ કરવામાં આવી છે. આ રેલવે સ્ટેશન આધુનિક સુવિધાઓથી ભરપૂર હશે. આ રેલવે સ્ટેશન પર મલ્ટિપલ લેવલ પાર્કિંગ હશે. આ પાર્કિંગ સંપૂર્ણપણે ઓટોમેટિક હશે. વાહનોની સુરક્ષા માટે બેરિયર્સ સાથે સેન્સર પણ હશે. સાથે જ મુસાફરો અને શહેરના લોકોને સ્ટેશન પર જ શોપિંગ સેન્ટરની સુવિધા પણ મળશે.

શહેરના કેન્દ્રની જેમ વિકસિત થઈ રહેલા ફરીદાબાદ રેલ્વે સ્ટેશનમાં શોપિંગ અને કાફેટેરિયા સહિતની અનેક સુવિધાઓ મળશે. આ ઉપરાંત સ્ટેશનની અંદર બે નવા ફૂટ ઓવર બ્રિજ પણ બનાવવામાં આવશે. ઉપરાંત, મોટાભાગનો સ્ટેશન વિસ્તાર વાતાનુકૂલિત છે. મુસાફરોને આ રેલવે સ્ટેશન પર મેડિકલ સેન્ટર, એટીએમ, પૂજા સ્થળ, કિઓસ્ક મશીનની સુવિધા પણ મળશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *