ભારત

કેબિસી માં મહિલા ને જવાબ આવડતો હતો છતાં પણ ના આપી શકી જવાબ. સવાલ જાણી ને તમે પણ ચોંકી જશો

કેબિસી માં મહિલા ને જવાબ આવડતો હતો છતાં પણ ના આપી શકી જવાબ. સવાલ જાણી ને તમે પણ ચોંકી જશો,કૌન બનેગા કરોડપતિ 14 અપડેટ: ‘કૌન બનેગા કરોડપતિ’ એક એવો ક્વિઝ શો છે, જેના દ્વારા માત્ર લોકોને સામાન્ય જ્ઞાન જ નહીં,

પરંતુ સામાન્ય લોકોને પણ કરોડપતિ બનવાની તક મળે છે. વર્ષ 2000માં શરૂ થયેલા આ શોમાં અત્યાર સુધીમાં ઘણા સ્પર્ધકો કરોડપતિ બની ચૂક્યા છે. દર્શકોને તે ખૂબ પસંદ છે.

અમિતાભ બચ્ચન દ્વારા હોસ્ટ કરવામાં આવેલા આ શોની 14મી સીઝન પણ આ દિવસોમાં ચર્ચામાં છે. અત્યાર સુધીમાં ઘણા સ્પર્ધકો કરોડપતિ બની ગયા છે, પરંતુ કરોડપતિ બનવાનું ચૂકી ગયા છે.

એક સ્પર્ધક આવ્યા પછી પણ જવાબ આપી શક્યો નહીં.વાસ્તવમાં, છેલ્લા એપિસોડમાં, બેંગ્લોર સ્થિત ત્વચા નિષ્ણાત અનુ વર્ગીસ હોટસીટ પર બેઠા હતા.

અનુ વર્ગીસ ખૂબ જ સારી રમત રમી અને તે બીજી સ્પર્ધક છે જેણે ધન અમૃત એટલે કે 75 લાખ રૂપિયાની ઈનામી રકમ જીતી. જો કે અનુ પણ કરોડપતિ બની શકી હોત, તેણીએ પીછેહઠ કરવાનું નક્કી કર્યું.અમિતાભ બચ્ચને અનુ વર્ગીસને પૂછ્યું, “26 જાન્યુઆરી 1950ના રોજ, ભારતના પ્રથમ ગણતંત્ર દિવસ નિમિત્તે બહાર પાડવામાં આવેલી ટપાલ ટિકિટમાં, આમાંથી કઈ માસ્ટરપીસની રેખાઓ કોતરવામાં આવી હતી?” ચાર વિકલ્પો આપવામાં આવ્યા હતા, પ્રથમ – જ્યાં સારું છે ત્યાં, બીજું – રઘુપતિ રાઘવ રાજા રામ, ત્રીજું – જન ગણ મન, ચોથું – વંદે માતરમ. આ પ્રશ્નનો સાચો જવાબ છે ‘રઘુપતિ રાઘવ રાજા રામ’.

અનુ આ પ્રશ્નનો જવાબ જાણતી હતી, પણ તે થોડી મૂંઝવણમાં હતી. તેઓએ વિચાર્યું કે સ્ટેમ્પ પર આટલું મોટું નામ કેવી રીતે આવશે. તેણે બીજા વિકલ્પ એટલે કે રઘુપતિ રાઘવ રાજા રામને તાળું મારવાનું વિચાર્યું, પરંતુ તે ચોથા વિકલ્પ એટલે કે વંદે માતરમને તાળું મારીને બેસી ગઈ. આ જવાબ ખોટો હોવાથી તે કરોડપતિ ન બની શકી. કેબિસી માં મહિલા ને જવાબ આવડતો હતો છતાં પણ ના આપી શકી જવાબ. સવાલ જાણી ને તમે પણ ચોંકી જશો

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *