ભારત સ્પોર્ટ્સ

જય શાહ એ તિરંગા ને હાથમાં ન લઈને સારું જ કર્યું, જાણો આવું કેમ કહી રહ્યા છે બધા

જય શાહ એ તિરંગા ને હાથમાં ન લઈને સારું જ કર્યું, જાણો આવું કેમ કહી રહ્યા છે બધા,જય શાહ. કેન્દ્રીય ગૃહ પ્રધાન અમિત શાહના પુત્ર અને BCCIના વર્તમાન સચિવ. BCCIની સાથે જય શાહ ઈન્ટરનેશનલ ક્રિકેટ કાઉન્સિલ અને એશિયન ક્રિકેટ કાઉન્સિલમાં પણ છે.

ICCમાં જ્યાં તે ક્રિકેટ સમિતિમાં સભ્ય બોર્ડના પ્રતિનિધિ છે. તે જ સમયે, તેમની પાસે ACCમાં પ્રમુખનું પદ છે. જય શાહ અગાઉ ગુજરાત ક્રિકેટ એસોસિએશનમાં પણ હતા.ત્યાં વર્ષો સુધી કામ કર્યા પછી, તે પૂર્વ કેપ્ટન સૌરવ ગાંગુલી સાથે BCCIમાં જોડાયો. દરેક વ્યક્તિ જાણે છે કે ભારતમાં ક્રિકેટ ચલાવનારા લોકો કોણ છે. આ ચર્ચામાં જવાનો કોઈ અર્થ નથી અને તેનો કોઈ અંત પણ નથી.

જેની વિચારધારા, તે સામેના ક્રિકેટ સંચાલકને કોસતા કામ કરાવી લે છે.તેથી અમે ફરી જય શાહ પાસે પાછા આવીએ છીએ. જય શાહ હાલ યુએઈમાં છે. 28 ઓગસ્ટ, રવિવારના રોજ ભારત વિ પાકિસ્તાન મેચ દરમિયાન તે સ્ટેન્ડમાં જોવા મળ્યો હતો. કેમેરા વારંવાર તેના પર ફોકસ કરી રહ્યો હતો. અને ભારતમાં લગભગ દરેક ચાર અને છ પરના તેમના અભિવ્યક્તિઓ જોવા લાયક હતા.

ભારતે આ મેચ પાંચ વિકેટે જીતી લીધી હતી. અને લગભગ દરેક ભારતીયે આ જીતની ઉજવણી કરી.આ દરમિયાન સ્ટેન્ડ્સમાં પણ ભારે ઉત્સાહ જોવા મળ્યો હતો. અને આ જ સેલિબ્રેશનનો એક વીડિયો હાલ વાયરલ થયો છે.

આ વાયરલ વીડિયોમાં જય શાહ તાળીઓ પાડતા જોઈ શકાય છે. અને આ દરમિયાન એક વ્યક્તિ હાથમાં ત્રિરંગો ઉઠાવીને તેને કંઈક કહેતો જોવા મળે છે. આ વ્યક્તિ અને જય શાહ વચ્ચે શું થયું તે કોઈ જાણતું નથી.પરંતુ લોકોએ અનુમાન લગાવ્યું કે ત્રિરંગો જય શાહને આપવામાં આવી રહ્યો છે અને તેણે તેનો ઇનકાર કરી દીધો. હવે આની બે બાજુઓ છે.

પહેલી વાત, જય શાહ અને તે વ્યક્તિ વચ્ચે શું થયું અને આ મામલે ત્રિરંગાની ભૂમિકા શું હતી તેની પુષ્ટિ થઈ નથી. અને બીજું પાસું એ છે કે વ્યક્તિએ જય શાહને ત્રિરંગો અર્પણ કર્યો હશે. અને જય શાહે ના પાડી હશે.હવે આગળ આપણે આ બીજા પાસાની ચર્ચા કરીશું કે શા માટે જય શાહે આવું કરીને કંઈ ખોટું નથી કર્યું. સૌ પ્રથમ, એવું નથી લખ્યું કે જો કોઈ તમને ત્રિરંગો ઓફર કરે તો તમે મનાવી શકતા નથી.

એટલે કે એવો કોઈ નિયમ કે કાયદો નથી, જે તમને ત્રિરંગો સ્વીકારવા માટે મજબૂર કરે. એટલે કે જય શાહે કોઈ નિયમ તોડ્યો નથી.અને હવે નિયમોની વાત કરીએ તો જાણવા જેવું છે કે જો જય શાહે હાથમાં ત્રિરંગો લીધો હોત તો ચોક્કસ અહીં નિયમો તોડ્યા હોત. હવે તે નિયમો શું છે અને તે શું છે, તે પણ જણાવો. અમે ઉલ્લેખ કર્યો છે કે જય શાહ ICC અને ACCમાં પણ મહત્વના હોદ્દા પર છે.

અને ICC ના નૈતિક સંહિતાના કલમ 2.2 મુજબ એટલે કે લોયલ્ટી હેઠળ આવતા નિયમ નંબર 2.2.2.2 મુજબ,ડાયરેક્ટર, કમિટી મેમ્બર અથવા સ્ટાફ મેમ્બર કોઈ ચોક્કસ હિતધારક (જેમ કે રાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ ફેડરેશન અથવા રાષ્ટ્રીય ક્રિકેટ ફેડરેશનનું જૂથ) અથવા કોઈપણ તૃતીય પક્ષ (જેમ કે સરકારી અથવા રાજકીય સંસ્થા)ના હિતને પ્રોત્સાહન આપશે નહીં.

આમ કરવું ICC સાથે સંકળાયેલા લોકોની વિરુદ્ધ હશે અને ક્રિકેટની રમતના શ્રેષ્ઠ હિતમાં કાર્ય કરવાની તેની ફરજ છે.એટલે કે જો જય શાહે ત્યાં તિરંગો હાથમાં લીધો હોત તો તે ICC કોડ ઓફ એથિક્સનું સીધું ઉલ્લંઘન હતું. અને ચાલો કહીએ કે આપણે ટ્રાફિક લાઇટ કૂદીને ભાગી રહેલા દેશના છીએ, પરંતુ આટલા મોટા સ્તરે નિયમો તોડવું થોડું યોગ્ય લાગે છે.

હવે કેટલાક લોકો કહેશે કે જ્યારે દરેક ચાર અને છ પર તાળીઓ પડતી હતી ત્યારે નિયમો ક્યાં હતા?તો સાહેબ, કોઈ પણ સારી રમતની ઉજવણી કરી શકે છે. પરંતુ એકવાર તમે ધ્વજ ઊંચો કરો, તમે એક પક્ષ બની જાઓ છો.

અને પક્ષકાર બનવું એ ICC કોડ ઓફ એથિક્સની સાથે પોસ્ટની ગરિમાની વિરુદ્ધ હશે. અને દેખીતી રીતે કોઈ ઈચ્છશે નહીં કે તે જે પદ પર બેઠો છે તેનું અપમાન થાય.જો કે આ સમગ્ર મામલામાં વીડિયો સામે આવ્યા બાદ જય શાહને જોરદાર ટ્રોલ કરવામાં આવી રહ્યો છે. ઘણા સ્વાભિમાની, સુશિક્ષિત તર્કસંગત લોકો પણ તમામ પ્રકારની વાતો કરતા હોય છે.

અને અલબત્ત આવા લોકોનો અર્થ ICC અથવા ACC સાથે નથી. તેણે આ મામલે તમામ બાબતોને ભેળવીને કોકટેલ બનાવી છે. અને તેમનું નિશાન જય શાહ છે.દેખીતી રીતે, મારું કામ જય શાહનો બચાવ કરવાનું નથી. પણ મને એ જરૂરી લાગ્યું કે આ મામલામાં આખી વાત દરેકને જણાવવામાં આવે. તેથી જ મેં નિયમો દ્વારા સમજાવવાનો પ્રયાસ કર્યો છે કે જય શાહ તકનીકી રીતે ખોટા ન હતા. બાકી, તે જાહેર છે… બધા જાણે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *