international

દુનિયાનું સૌથી ખુબસુરત તળાવ, જ્યાંથી સૂર્ય અને ચંદ્ર એકસાથે દેખાય છે-જુઓ અદભુત નજારો

દુનિયાનું સૌથી ખુબસુરત તળાવ, જ્યાંથી સૂર્ય અને ચંદ્ર એકસાથે દેખાય છે-જુઓ અદભુત નજારો,તમે વિશ્વના તમામ તળાવો વિશે સાંભળ્યું જ હશે. કેટલાક ખૂબ મોટા હશે અને કેટલાક ખૂબ નાના અને કદમાં ઊંડા હશે.

આજે અમે તમને આવા જ એક તળાવ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. જે તમે ભાગ્યે જ સાંભળ્યું હશે. વાસ્તવમાં અમે વાત કરી રહ્યા છીએ સનમુન લેકની. આ તળાવ ખૂબ જ સુંદર છે. એટલું જ નહીં, આ તળાવની રચના પણ લોકોને તેની તરફ આકર્ષે છે.આ તળાવની ખાસ વાત એ છે કે અલગ-અલગ જગ્યાએથી જોવા પર તેનો આકાર બદલાઈ જાય છે. આ તળાવ તાઈવાનમાં છે.

આ તળાવનું નામ સનમૂન તળાવ છે.તાઈવાનમાં હાજર આ સરોવરની સૌથી મોટી ખાસિયત એ છે કે તમે આ તળાવને જે પણ દિશામાં જોશો તે અલગ જ દેખાશે.

જો તમે આ તળાવને અલગ-અલગ દિશામાંથી જોશો તો તમને તેનો આકાર અલગ-અલગ દેખાશે. આ તળાવ ચારે બાજુથી પર્વતોથી ઘેરાયેલું છે.આ તળાવ પાસે એક બાજુથી ધરતીનો નજારો દેખાય છે અને બીજી બાજુથી સૂર્ય દેખાય છે.

આથી જ તાઈવાનના આ અનોખા અને સુંદર તળાવની દુનિયાભરમાં ચર્ચા થાય છે. અહીંની ખાસ વાત એ છે કે જો કોઈ આ તળાવને પૂર્વથી જુએ તો તે સૂર્ય જેવો ગોળ દેખાય છે અને જો કોઈ તેને પશ્ચિમથી જુએ તો તે અડધા ચંદ્ર જેવો દેખાય છે.જો કે દરેક ઋતુમાં સનમુન લેકનો નજારો અલગ-અલગ હોય છે, પરંતુ શિયાળા દરમિયાન તેનો નજારો નજારો બની જાય છે.

આ તળાવના કિનારે બેસીને તમે તમારા પાર્ટનર સાથે રોમેન્ટિક પળો વિતાવી શકો છો. તમે અને તમારા જીવનસાથી ઘેરા વાદળો વચ્ચે એકબીજાની નજીક આવશો. દુનિયાનું સૌથી ખુબસુરત તળાવ, જ્યાંથી સૂર્ય અને ચંદ્ર એકસાથે દેખાય છે-જુઓ અદભુત નજારો

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *