સ્પોર્ટ્સ

ઘણા સમય પછી પેટ્રોલ-ડીઝલ પર આવ્યું મોટું અપડેટ, ઘણા લાંબા સમય બાદ હવે ઘટશે ભાવ?

ઘણા સમય પછી પેટ્રોલ-ડીઝલ પર આવ્યું મોટું અપડેટ, ઘણા લાંબા સમય બાદ હવે ઘટશે ભાવ?,આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે ક્રૂડ ઓઈલના ભાવમાં ઘટાડાને કારણે ભારતીય ઈંધણ વિતરક કંપનીઓ પેટ્રોલ અને એલપીજીના ખર્ચને આવરી લેવાની સ્થિતિમાં આવી ગઈ છે.

પરંતુ હજુ પણ ડીઝલના વેચાણ પર કંપનીઓને નુકસાન સહન કરવું પડી રહ્યું છે. દેશની બીજી સૌથી મોટી પેટ્રોલિયમ કંપની ભારત પેટ્રોલિયમ કોર્પોરેશન લિમિટેડ ના ચેરમેન અને મેનેજિંગ ડિરેક્ટર અરુણ કુમાર સિંહે આ વિશે માહિતી આપી.તેમણે કહ્યું કે છેલ્લા ચાર-પાંચ મહિનામાં આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રૂડના ભાવમાં સતત વધઘટના કારણે જાહેર ક્ષેત્રની પેટ્રોલિયમ કંપનીઓએ પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં કોઈ ફેરફાર કર્યો નથી.

તેમણે કહ્યું, ‘એક દિવસમાં કિંમતોમાં પ્રતિ બેરલ પાંચ-સાત ડોલર સુધીની વધઘટ થતી હતી. આવી અસ્થિર સ્થિતિમાં અમે ગ્રાહકો પર બોજ નાખી શક્યા નથી. કોઈપણ વિતરક આવી અસ્થિરતાનો બોજ સહન કરી શકે નહીં.બીપીસીએલ ઉપરાંત અન્ય જાહેર ક્ષેત્રની પેટ્રોલિયમ કંપનીઓ ઈન્ડિયન ઓઈલ અને એચપીસીએલએ લગભગ પાંચ મહિના સુધી પેટ્રોલ અને ડીઝલના છૂટક ભાવમાં કોઈ ફેરફાર કર્યો નથી.

બીપીસીએલના વડાએ કહ્યું, ‘આવી સ્થિતિમાં, અમે જાતે જ થોડું નુકસાન સહન કરવાનું નક્કી કર્યું છે. તે સમયે અમને એવી આશા પણ હતી કે અમે ભવિષ્યમાં આ નુકસાનની ભરપાઈ કરીશું.એક સમયે આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે ક્રૂડ ઓઈલના ઊંચા ભાવને કારણે પેટ્રોલિયમ કંપનીઓને ડીઝલ પર 20-25 રૂપિયા અને પેટ્રોલ પર 14-18 રૂપિયાનું નુકસાન થતું હતું.

પરંતુ ક્રૂડ ઓઈલની આંતરરાષ્ટ્રીય કિંમતોમાં ઘટાડો થયા બાદ આ નુકસાનમાં પણ નોંધપાત્ર ઘટાડો થયો છે. સિંહે કહ્યું, ‘આવતા મહિનાથી એલપીજી પર કોઈ નુકસાન નહીં થાય. એ જ રીતે, અમને પેટ્રોલ પર કોઈ નુકસાન થઈ રહ્યું નથી. પરંતુ હજુ પણ ડીઝલ પર ખોટની સ્થિતિ છે.તેમણે કહ્યું કે આવી સ્થિતિ લાંબા સમય સુધી રહી શકે નહીં.

જો કિંમતો લાંબા સમય સુધી ઉંચી રહે છે, તો અમને રિટેલ ભાવમાં વધારા અથવા સરકાર તરફથી સબસિડીના રૂપમાં વળતરની જરૂર પડશે. જોકે, તેમણે આ સમયે પબ્લિક પેટ્રોલિયમ ડિસ્ટ્રીબ્યુટર કંપનીઓને થયેલા નુકસાનની વિગતો આપી ન હતી.ઘણા સમય પછી પેટ્રોલ-ડીઝલ પર આવ્યું મોટું અપડેટ, ઘણા લાંબા સમય બાદ હવે ઘટશે ભાવ?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *