ઉત્તરપ્રદેશ ભારત

ઉતર પ્રદેશમાં બ્રિટાનિયાની ફેકટરીમાં આગ લાગી , હજારો બિસ્કીટ સળગી ઉઠ્યા…જુઓ અહી

ઉતર પ્રદેશમાં બ્રિટાનિયાની ફેકટરીમાં આગ લાગી , હજારો બિસ્કીટ સળગી ઉઠ્યા…જુઓ અહી,તેમણે કહ્યું કે કંપનીના બિસ્કિટ ઉત્પાદન એકમના બે-ત્રણ એકરમાં બનેલા વેરહાઉસમાં રાખવામાં આવેલા હજારો ટન બિસ્કિટ બળીને રાખ થઈ ગયા છે. આ ઘટનામાં વેરહાઉસ પણ સંપૂર્ણપણે બળીને ખાખ થઈ ગયું હતું. માહિતી મળતાં ફાયર બ્રિગેડ આવી પહોંચ્યું હતું અને SIDCULની કંપનીની 15-20 ગાડીઓએ 5 કલાકની જહેમત બાદ આગ પર કાબૂ મેળવ્યો હતો.

ઉત્તરાખંડના રૂદ્રપુર સિદકુલ ઈન્ડસ્ટ્રીયલ એરિયામાં આવેલી બ્રિટાનિયા કંપનીની બિસ્કિટ મેન્યુફેક્ચરિંગ ફેક્ટરીમાં ભીષણ આગ ફાટી નીકળી હતી, જેના કારણે કંપનીને મોટું નુકસાન થયું હતું. ઉધમસિંહ નગરના વરિષ્ઠ પોલીસ અધિક્ષક (એસએસપી) ટીસી મંજુનાથે જણાવ્યું હતું કે શનિવારે મધ્યરાત્રિ પછી લાગેલી આગને કાબૂમાં લેવા માટે ફાયર બ્રિગેડની 15-20 ગાડીઓ મોકલવામાં આવી હતી.

તેમણે કહ્યું કે આગમાં કોઈ જાનહાનિ થઈ નથી. પોલીસ અધિકારીએ જણાવ્યું કે ઘટના સમયે ફેક્ટરીમાં કામ કરતા તમામ લોકોને પોલીસે સુરક્ષિત રીતે બહાર કાઢ્યા હતા. તેમણે કહ્યું કે કંપનીના બિસ્કિટ ઉત્પાદન એકમના બે-ત્રણ એકરમાં બનેલા ગોડાઉનમાં રાખવામાં આવેલા હજારો ટન બિસ્કિટ બળીને રાખ થઈ ગયા છે. આ ઘટનામાં વેરહાઉસ પણ સંપૂર્ણપણે બળીને ખાખ થઈ ગયું હતું. માહિતી મળતાં ફાયર બ્રિગેડ આવી પહોંચ્યું હતું અને SIDCULની કંપનીની 15-20 ગાડીઓએ 5 કલાકની જહેમત બાદ આગ પર કાબૂ મેળવ્યો હતો.

ખરેખર, શનિવારે રાત્રે સિડકુલની બ્રિટાનિયા ફેક્ટરીમાં અચાનક આગ લાગી હતી. આગ જોઈને કંપનીમાં હાજર અધિકારીઓ અને કર્મચારીઓમાં દોડધામ મચી ગઈ હતી. તેણે આ અંગે ફાયર વિભાગને જાણ કરી હતી. માહિતી મળતાં એડીએમ ડૉક્ટર લલિત નારાયણ મિશ્રા, એસપી મનોજ કાત્યાલ, એસડીએમ પ્રત્યુષ સિંહ, તહસીલદાર નીતુ ડાગર, ચીફ ફાયર ઓફિસર વંશ બહાદુર યાદવ, ફાયર સ્ટેશન ઓફિસર સિદકુલ ઈશામ સિંહ ટીમ સાથે પહોંચ્યા.

દરમિયાન ફાયર બ્રિગેડની ગાડીઓએ આગ ઓલવવાનું શરૂ કર્યું હતું. લગભગ 4 થી 5 કલાકની જહેમત બાદ 15-20 ફાયર ફાઈટરોએ આગ પર કાબુ મેળવ્યો હતો. એસપી સિટી મનોજ કાત્યાલે જણાવ્યું કે આગના કારણની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે. કંપનીના અધિકારીઓ આગના કારણે થયેલા નુકસાનનું મૂલ્યાંકન કરી રહ્યા છે.

એસએસપીએ કહ્યું કે કંપનીના વરિષ્ઠ અધિકારીઓ ઘટનાસ્થળે પહોંચી ગયા છે અને નુકસાનનું મૂલ્યાંકન કરવામાં આવી રહ્યું છે. આગ ઓલવવામાં લાગેલા ટીસી મંજુનાથે જણાવ્યું કે આગ પર ઘણા અંશે કાબૂ મેળવી લેવામાં આવ્યો છે. તેમણે કહ્યું કે આગનું કારણ તાત્કાલિક જાણી શકાયું નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *