ઉત્તરપ્રદેશ ભારત

પોલીસે હેલ્મેટ ન પહેરવા દંડ ઠફકાર્યો તો વ્યક્તિ એ પોલીસ સ્ટેશનની વીજળી કાપી નાખી…જાણો પૂરો કિસ્સો

પોલીસે હેલ્મેટ ન પહેરવા દંડ ઠફકાર્યો તો વ્યક્તિ એ પોલીસ સ્ટેશનની વીજળી કાપી નાખી…જાણો પૂરો કિસ્સો,યુપીના શામલીમાં, એક લાઇનમેને થાણા ભવન પોલીસ સ્ટેશનનો વીજ પુરવઠો કાપી નાખ્યો કારણ કે પોલીસે હેલ્મેટ ન પહેરવા બદલ 6,000 રૂપિયાનો દંડ ફટકાર્યો હતો. મોહમ્મદ મહેતાબ નામના વ્યક્તિનો એક વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો હતો, જેમાં વીજ લાઇન કપાઈ હતી.

ઉત્તર પ્રદેશના શામલીમાં પોલીસ અને વીજળી વિભાગ વચ્ચે જોરદાર લડાઈ થઈ છે. અહીં વિજળી વિભાગના કર્મચારીએ પોલીસ પર બદલો લેવા માટે પોલીસ સ્ટેશનની વીજળી કાપી નાખી. કારણ કે શામલીમાં ટ્રાફિક પોલીસે લાઇનમેનનું ચલણ કાપી નાખ્યું હતું. આનાથી નારાજ થઈને લાઇનમેને પોલીસ સ્ટેશનની વીજળી કાપી નાખી, કારણ કે પોલીસ સ્ટેશનમાં 55,000 રૂપિયાનું વીજળીનું બિલ બાકી હતું. પોલીસ સ્ટેશનની વીજચોરી કાપી રહેલા લાઇનમેનનો વીડિયો હાલ સોશિયલ મીડિયા પર ઝડપથી વાયરલ થઈ રહ્યો છે.

હકીકતમાં, શામલીના શામલીમાં, એક લાઇનમેને થાના ભવન પોલીસ સ્ટેશનનો વીજ પુરવઠો કાપી નાખ્યો, જ્યારે પોલીસે હેલ્મેટ ન પહેરવા બદલ 6,000 રૂપિયાનો દંડ ફટકાર્યો. મોહમ્મદ મહેતાબ નામના વ્યક્તિનો એક વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયો હતો, જેમાં વીજ લાઇન કપાઈ હતી. જો કે વીજ વિભાગના અધિકારીઓએ વીજ લાઇન કાપવા માટે જુદા જુદા કારણો આપ્યા હતા.

વિદ્યુત વિભાગના જુનિયર એન્જિનિયર અમિતેશ મૌર્યએ દાવો કર્યો હતો કે પોલીસ સ્ટેશનમાં રૂ. 55,000થી વધુનું બિલ બાકી હતું અને તેના કારણે વીજ જોડાણ કાપવામાં આવ્યું હતું. મૌર્યએ વધુ ટિપ્પણી કરવાનો ઇનકાર કર્યો હતો.પોલીસ સ્ટેશનની વીજળી કાપી રહેલા ઈલેક્ટ્રીશિયનનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર જોરદાર વાયરલ થઈ રહ્યો છે.

વીડિયોમાં દેખાઈ રહ્યું છે કે શામલીના થાનાભવન પોલીસ સ્ટેશનની બહાર લગાવવામાં આવેલા ઈલેક્ટ્રીક પોલ પરથી ઈલેક્ટ્રિશિયન પોલીસ સ્ટેશનનું કનેક્શન કાપી રહ્યો છે. આ વિડીયો વાયરલ થતા જ તે વિસ્તારમાં ચર્ચાનો વિષય બન્યો હતો. સોશિયલ મીડિયા યુઝર્સ ખૂબ જ મસ્તી કરી રહ્યા છે. સોશિયલ મીડિયામાં વાયરલ થયેલા આ વીડિયોની તપાસ કરવામાં આવતા કોન્ટ્રાક્ટ કર્મચારી મહેતાબે પોલીસ સ્ટેશનના પાવર કટની આખી વાત જણાવી હતી.

કોન્ટ્રાક્ટ વર્કર લાઇનમેન મહેતાબનું કહેવું છે કે તેમનો પગાર માત્ર 5,000 રૂપિયા છે. જ્યારે પોલીસકર્મીઓએ તેનું 6,000 રૂપિયાનું ચલણ કાપી નાખ્યું હતું. મહેતાબે મોટર સાયકલ પર લાઇન ચેક કરીને આવતા હોવાનું જણાવ્યું હતું. આ દરમિયાન તેણે હેલ્મેટ પહેર્યું ન હતું. ટ્રાફિક પોલીસે તેને અટકાવ્યો અને હેલ્મેટ માંગી. જેના પર તેણે કહ્યું કે હું વીજલાઈન જોઈને આવું છું, ઉતાવળમાં હેલ્મેટ પહેરવાનું ભૂલી ગયો.

મહેતાબે જણાવ્યું કે તેણે પોલીસકર્મીઓને કહ્યું કે હવેથી તે હેલ્મેટનો ઉપયોગ કરશે અને ટ્રાફિકના નિયમોનું પણ પાલન કરશે. પરંતુ પોલીસે વીજ વિભાગના કર્મચારીઓ લૂંટ કરે છે તેમ કહી તેનું ચલણ કાપી નાખ્યું. જો તમે વધુ બિલ મોકલો છો અને તમે ઇલેક્ટ્રિકલ વર્કર છો, તો ચલણ ચોક્કસપણે કાપવામાં આવશે. જ્યારે તેની સામે તેણે ઘણા લોકોને ચલણ પણ કાપ્યા વગર છોડી દીધા હતા.

ઉપ-વિભાગીય અધિકારી પુષ્પ દેવે જણાવ્યું હતું કે, “આ પાવર કટ કોઈ બદલો લેવાનું નહોતું. લાઇનમાં કેટલીક ખામી હતી, જેના કારણે વીજ પુરવઠો અટકી ગયો હતો. થોડા સમય પછી વીજ પુરવઠો પુનઃસ્થાપિત કરવામાં આવ્યો હતો,” ઉપ-વિભાગીય અધિકારી પુષ્પ દેવે જણાવ્યું હતું. થાના ભવન પોલીસ સ્ટેશનના એસએચઓ અનિલ કુમાર સિંહે જણાવ્યું હતું કે, “થોડા સમય માટે વીજ પુરવઠો બંધ થઈ ગયો હતો. તે કોઈ ટેકનિકલ સમસ્યાને કારણે થયું હોવું જોઈએ.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *