ઉત્તરપ્રદેશ ભારત

યુપીમાં લગ્ન કરવાના મીઠા બહાને પોલીસે દુષ્કર્મ આદર્યું , કેસ ફાઈલ થતાં જ કરવામાં આવ્યો સસ્પેન્ડ…જુઓ અહી

યુપીમાં લગ્ન કરવાના મીઠા બહાને પોલીસે દુષ્કર્મ આદર્યું , કેસ ફાઈલ થતાં જ કરવામાં આવ્યો સસ્પેન્ડ…જુઓ અહી, પોલીસમાં નોંધાવેલી ફરિયાદમાં મહિલાએ જણાવ્યું છે કે તે તેના પતિ સાથેના વિવાદને લઈને શાહજહાંપુર કોતવાલી ગઈ હતી. તે સમયે ક્રાંતિવીર સિંહ કોતવાલીમાં સબ ઈન્સ્પેક્ટર તરીકે તૈનાત હતા અને તેમણે જ તેમના કેસની તપાસ કરી હતી.

યુપીના બરેલી જિલ્લામાંથી એક ચોંકાવનારો કિસ્સો સામે આવ્યો છે. અહીં એક પોલીસ ઈન્સ્પેક્ટરે લગ્નના બહાને એક મહિલા પર કથિત રીતે બળાત્કાર ગુજાર્યો હતો. પોલીસ અધિકારી વિરુદ્ધ બળાત્કારની એફઆઈઆર નોંધવામાં આવી છે અને તેને સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યો છે. બરેલીના વરિષ્ઠ પોલીસ અધિક્ષક (એસએસપી) સિદ્ધાર્થ અનિરુદ્ધ પંકજે શુક્રવારે પત્રકારોને જણાવ્યું હતું કે મહિલાની ફરિયાદના આધારે થાણા કેન્ટમાં સંબંધિત કલમો હેઠળ ઇજ્જત નગર પોલીસ સ્ટેશનના ઇન્સ્પેક્ટર (ક્રાઇમ) ક્રાંતિવીર સિંહ વિરુદ્ધ એફઆઇઆર નોંધવામાં આવી છે.

તેમણે કહ્યું કે ક્રાંતિવીર સિંહને સસ્પેન્ડ કરવામાં આવ્યા છે. પોલીસમાં નોંધાવેલી ફરિયાદમાં મહિલાએ કહ્યું છે કે તે તેના પતિ સાથેના વિવાદને લઈને શાહજહાંપુર કોતવાલી ગઈ હતી. તે સમયે ક્રાંતિવીર સિંહ કોતવાલીમાં સબ ઈન્સ્પેક્ટર તરીકે તૈનાત હતા અને તેમણે જ તેમના કેસની તપાસ કરી હતી.

ક્રાંતિવીરે પોતાને અપરિણીત જાહેર કરી લગ્નના બહાને શારીરિક સંબંધો બાંધ્યા હતા. મહિલાએ ફરિયાદમાં જણાવ્યું હતું કે 24 ફેબ્રુઆરી, 2021ના રોજ ક્રાંતિવીર તેને બરેલી કોર્ટમાં લઈ આવ્યો અને પછી નકલી લગ્નનું પ્રમાણપત્ર બનાવ્યું. આ પછી આરોપી તેને કેન્ટ સ્થિત તેના ઘરે લઈ ગયો અને પછી બળાત્કાર કર્યો.

પીડિતાનો આરોપ છે કે થોડા સમય પછી તેને ખબર પડી કે ક્રાંતિવીર પરિણીત છે અને તેના બે બાળકો છે. જ્યારે તેણે વિરોધ કર્યો તો તેણે અશ્લીલ વીડિયો અને ફોટા જાહેર કરવા સાથે જાનથી મારી નાખવાની ધમકી આપવાનું શરૂ કર્યું. આ પછી, પ્રમોશન મળ્યા પછી સિંહ ઇન્સ્પેક્ટર બન્યા અને બરેલીના ઇજ્જત નગર પોલીસ સ્ટેશનમાં ઇન્સ્પેક્ટર (ક્રાઇમ) તરીકે પોસ્ટ કરવામાં આવ્યા.

પીડિતાએ ઘણી વખત અધિકારીઓ અને પોલીસ સ્ટેશનમાં ફરિયાદ કરી હતી પરંતુ કોઈ કાર્યવાહી કરવામાં આવી ન હતી. પીડિતાએ થોડા દિવસો પહેલા પોલીસ મહાનિરીક્ષક રમિત શર્માને ફરિયાદ કરી હતી. પોલીસ મહાનિરીક્ષકે બરેલીના એસએસપીને કાર્યવાહી કરવાનો નિર્દેશ આપ્યો હતો. એસએસપીએ પોલીસ અધિકારી દ્વારા તપાસ કરાવી અને ત્યાર બાદ આરોપી ઈન્સ્પેક્ટર ક્રાંતિવીર વિરુદ્ધ પોલીસ સ્ટેશન કેન્ટમાં રિપોર્ટ નોંધીને તેને સસ્પેન્ડ કરી દીધો. એસએસપીએ કહ્યું કે આ મામલે વિભાગીય તપાસના આદેશ આપવામાં આવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *