સ્પોર્ટ્સ

એશિયા કપમાં ફિલ્ડથી લઈને હોટેલ સુધી પહોંચી હતી હરભજન-શોએબ ની લડાઈ , આ વાક્યો આજે પણ ખૂબ મશહૂર છે…જુઓ અહી

એશિયા કપમાં ફિલ્ડથી લઈને હોટેલ સુધી પહોંચી હતી હરભજન-શોએબ ની લડાઈ , આ વાક્યો આજે પણ ખૂબ મશહૂર છે…જુઓ અહી,એશિયા કપ 2022માં ભારત અને પાકિસ્તાનની ટીમો 28 ઓગસ્ટના રોજ સામસામે ટકરાશે. તે પહેલા દરેકના મનમાં ઘણી જૂની યાદો તાજી થઈ રહી છે.

એશિયા કપ 2022નો તબક્કો તૈયાર છે અને 27 ઓગસ્ટે પ્રથમ મેચ શ્રીલંકા અને અફઘાનિસ્તાન વચ્ચે રમાશે. પરંતુ આ સમયે આખી દુનિયામાં ચર્ચા છે અને ચાહકો માત્ર 28 ઓગસ્ટની રાહ જોઈ રહ્યા છે. આ દિવસે ભારત અને પાકિસ્તાનની ટીમો આમને-સામને થશે. ભારત અને પાકિસ્તાન જ્યાં પણ હરીફાઈ કરે છે, કોઈપણ પ્લેટફોર્મ પર, તે હંમેશા યાદગાર રહે છે.

આ હાઈ-વોલ્ટેજ મેચ પહેલા ઘણી જાણીતી ઘટનાઓ, પ્રખ્યાત લડાઈઓ પણ ચાહકોના હૃદયમાં ઘણી વાર તાજી થઈ જાય છે. તેમાંથી એક એશિયા કપ 2010માં હરભજન સિંહ અને શોએબ અખ્તરની લડાઈ છે.ભારત-પાક મેચની ગરમીને જોતા બંને ટીમના ખેલાડીઓ વચ્ચે હંમેશા ઉગ્ર બોલાચાલી થતી રહે છે.

2010ના એશિયા કપમાં પણ કંઈક આવું જ જોવા મળ્યું હતું. તે હરભજન સિંહ અને શોએબ અખ્તર વચ્ચેની લડાઈ હતી જે મેચ પછી હોટલ સુધી પહોંચી હતી. થોડા સમય પહેલા આ બંને ખેલાડીઓએ આ ઘટના પર પોતાનું નિવેદન પણ આપ્યું હતું. આ મેચમાં પણ પાકિસ્તાનને કારમી હારનો સામનો કરવો પડ્યો હતો અને ભજ્જીએ સિક્સર લગાવીને ટીમ ઈન્ડિયાને જીત અપાવી હતી. આટલું જ થયું અને શોએબ અખ્તર ગુસ્સે થયો.

આ બધું આ મેચમાં શરૂ થયું જ્યારે હરભજન સિંહે અખ્તરની 47મી ઓવરમાં લોંગ ઓન પર શાનદાર સિક્સ ફટકારી. આ પછી અખ્તરે ભજ્જીને ઘણા બાઉન્સર બોલ પણ ફેંક્યા અને અંતે તેની સાથે ઝઘડો થયો. આ પછી પણ ભજ્જી રાજી ન થયો અને તેણે પાકિસ્તાની બોલરને ઉશ્કેરવાનું ચાલુ રાખ્યું. ટીમ ઈન્ડિયાને છેલ્લી ઓવરમાં જીત માટે સાત રનની જરૂર હતી. ત્યારબાદ હરભજને આમિરની ઓવરના ત્રીજા બોલ પર મિડવિકેટ પર સિક્સર ફટકારી હતી. આ પછી તે અખ્તરને જોઈને બૂમો પાડતો પણ જોવા મળ્યો હતો. અખ્તરે હરભજનને પણ ઈશારો કર્યા બાદ જવાનું કહ્યું હતું.

આ ઘટના માત્ર મેદાન પુરતી સીમિત ન હતી. શોએબ અખ્તરે અનેક ઈન્ટરવ્યુમાં જણાવ્યું કે તે એટલો ગુસ્સે હતો કે મેચ દરમિયાન હરભજન સિંહના રૂમમાં પહોંચી ગયો હતો. તેણે કહ્યું કે તે ભજ્જીને ઓળખે છે, તે દિવસે જે થયું તે તે જેવું નથી. જોકે, હરભજન તેના રૂમમાંથી મળ્યો ન હતો. આ પછી બીજા દિવસે શોએબ અને હરભજન બંનેનો ગુસ્સો શમી ગયો. આ પછી હરભજને તેની માફી માંગી અને અખ્તરે પણ પોતાનો ગુસ્સો ઠાલવ્યો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *