ભારત

કેરલમાં નાબાલિક છોકરીઓ સાથે થઈ રહ્યો હતો યોન સોષણ , 4 વ્યક્તિને કરવામાં આવ્યા ગિરફ્તાર…જાણો પૂરી વાત

કેરલમાં નાબાલિક છોકરીઓ સાથે થઈ રહ્યો હતો યોન સોષણ , 4 વ્યક્તિને કરવામાં આવ્યા ગિરફ્તાર…જાણો પૂરી વાત,આરોપીઓ પાસેથી મળેલી માહિતીના આધારે, એક મહિલા પોલીસ અધિકારીએ કોન્વેન્ટમાં જઈને સગીર છોકરીઓનું નિવેદન નોંધ્યું હતું જેમાં જાણવા મળ્યું હતું કે છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી તેમનું યૌન શોષણ થઈ રહ્યું છે.

દક્ષિણ કેરળમાં એક કોન્વેન્ટમાં ઘુસીને 4 સગીર છોકરીઓ સાથે યૌન શોષણ કરવા બદલ ચાર લોકોની ધરપકડ કરવામાં આવી છે. પોલીસે શુક્રવારે આ જાણકારી આપી. પોલીસના નાઇટ પેટ્રોલિંગે એક દિવસ પહેલા ગ્રામ્ય વિસ્તારમાં આવેલી ‘નનરી’ (સાધ્વીઓના રહેઠાણની જગ્યા) નજીકથી બે આરોપીઓની ધરપકડ કરી હતી. પૂછપરછ દરમિયાન, ધાર્મિક સંસ્થામાં પ્રવેશવાનો બંનેનો હેતુ બહાર આવ્યો હતો.

આરોપીઓ પાસેથી મળેલી માહિતીના આધારે મહિલા પોલીસ અધિકારીએ કોન્વેન્ટમાં જઈને સગીર છોકરીઓનું નિવેદન નોંધ્યું હતું જેમાં જાણવા મળ્યું હતું કે છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી તેમનું યૌન શોષણ થઈ રહ્યું છે. પીડિતાના નિવેદનના આધારે અન્ય બે આરોપીઓની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. આરોપીઓ સામે પ્રોટેક્શન ઓફ ચિલ્ડ્રન ફ્રોમ સેક્સ્યુઅલ ઓફેન્સ એક્ટ (POCSO) અને IPCની કલમ 460 હેઠળ કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે.

દિલ્હીના યમુના ખાદર જંગલ વિસ્તારમાં ત્રણ દિવસ પહેલા એક 8 વર્ષની બાળકીનું અપહરણ, બળાત્કાર અને પછી હત્યા કરવાના આરોપમાં સોમવારે 36 વર્ષીય કસાઈની ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. પોલીસ સૂત્રોએ આ માહિતી આપી હતી. તેણે કહ્યું કે આરોપીએ છોકરીનું ગળું કાપી નાખ્યું અને તેનો ચહેરો વિકૃત કરી નાખ્યો. પોલીસે જણાવ્યું કે, આરોપી રિઝવાન ઉર્ફે બાદશાહનો જન્મ બિહારમાં થયો હતો અને તે 20 વર્ષ પહેલા કામના સંબંધમાં દિલ્હી આવ્યો હતો અને તુર્કમાન ગેટ વિસ્તારમાં કસાઈ તરીકે કામ કરતો હતો.

અધિકારીઓએ જણાવ્યું કે કથિત રીતે ડ્રગ્સનો વ્યસની રિઝવાન નશામાં ધૂત યમુના ખાદરમાં જતો હતો. તેણે કહ્યું કે 4-5 ઓગસ્ટની રાત્રે દરિયાગંજના રહેવાસીએ જણાવ્યું કે તે તેની પત્ની અને ચાર બાળકો સાથે ઘરે સૂઈ રહ્યો હતો, પરંતુ જ્યારે તે સવારે 4 વાગ્યાની આસપાસ જાગ્યો ત્યારે તેણે જોયું કે તેની એક પુત્રી ગાયબ હતી.

ઘરમાંથી પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર, પાડોશમાં તેની શોધ કર્યા પછી અને તે ન મળતાં તેણે ફરિયાદ નોંધાવી અને IPC કલમ-363 હેઠળ અપહરણનો કેસ નોંધવામાં આવ્યો. 18 ઓગસ્ટે ગુમ થયેલી બાળકીનો મૃતદેહ યમુના ખાદર વિસ્તારમાંથી મળી આવ્યો હતો, જેમાં ગંભીર ઈજાના નિશાન હતા.

એક વરિષ્ઠ પોલીસ અધિકારીએ જણાવ્યું કે પોસ્ટમોર્ટમ રિપોર્ટના આધારે ભારતીય દંડ સંહિતાની કલમ 302 (હત્યા) અને જાતીય અપરાધોથી બાળકોની સુરક્ષા (POCSO) એક્ટ હેઠળ કેસ નોંધવામાં આવ્યો છે. ડેપ્યુટી કમિશનર ઓફ પોલીસ (સેન્ટ્રલ) શ્વેતા ચૌહાણે જણાવ્યું હતું કે ગુપ્ત માહિતી મળી હતી કે કસાઈનો કામદાર રિઝવાન ઉર્ફે બાદશાહ ઘણીવાર ઝૂંપડપટ્ટીમાં આવતો હતો અને ટોફી અને અન્ય વસ્તુઓ આપીને યુવતી સાથે મિત્રતા કરતો હતો. એવું પણ જાણવા મળ્યું હતું કે ઘટનાના દિવસે રિઝવાન યમુના ખાદરમાં આવ્યો હતો. રિઝવાનને શોધી કાઢીને પકડવામાં આવ્યો હતો. પૂછપરછ દરમિયાન તેણે પોતાનો ગુનો કબૂલી લીધો હતો.

ડેપ્યુટી કમિશનર ઓફ પોલીસએ જણાવ્યું હતું કે રિઝવાને ખુલાસો કર્યો હતો કે યમુના ખાદર વિસ્તારમાં જતા સમયે તે બાળકીની માતા સાથે ઘનિષ્ઠ બન્યો હતો અને તે બાળકી સાથે પણ સારી રીતે પરિચિત હતો. તેણે કહ્યું કે આરોપીએ એમ પણ કહ્યું કે છોકરીએ તેને તેની માતા સાથે ઘનિષ્ઠ સ્થિતિમાં જોયો હતો અને તેથી તેણે તેની હત્યા કરવાનું નક્કી કર્યું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *