એક જ ઝટકા માં કરોડપતિ બન્યો ડિલિવરી બોય, 2 કરોડ ની તો ગાડીમાં ફરે છે

0

એક જ ઝટકા માં કરોડપતિ બન્યો ડિલિવરી બોય, 2 કરોડ ની તો ગાડીમાં ફરે છે,જોખમી રોકાણે ડિલિવરી બોયને કરોડપતિ બનાવી દીધો છે. હવે તે 4 કરોડ રૂપિયાના ઘરમાં રહે છે અને 2 કરોડ રૂપિયાની કારમાં મુસાફરી કરે છે. ખરેખર, વ્યક્તિએ એમેઝોન ડિલિવરી બોય તરીકે કામ કરતી વખતે 66 હજાર રૂપિયા બચાવ્યા હતા. આ બચતએ તેને કરોડપતિ બનાવી દીધો.

એમેઝોનના એક ડિલિવરી બોયએ વર્ષો સુધી મહેનત કરીને લગભગ 66 હજાર રૂપિયા બચાવ્યા. તે પછી તેણે મોટું જોખમ લીધું. તેણે તમામ નાણાં ક્રિપ્ટોકરન્સીમાં રોક્યા. હવે 28 વર્ષની ઉંમરે તે કરોડપતિ બની ગયો છે.આ વ્યક્તિનું નામ કૈફ ભટ્ટી છે. તે બ્રિટનની રાજધાની, લંડનના વેસ્ટ ડ્રેટનનો વતની છે. તેણે કહ્યું કે શાળાના શિક્ષકોએ તેને સહપાઠીઓની સામે ‘અપમાનિત અને અપમાનિત’ કર્યા.

વર્ષ 2017 માં યુનિવર્સિટીમાંથી ગ્રેજ્યુએશન પૂર્ણ કર્યા પછી, તેણે એમેઝોન માટે ડિલિવરી બોય તરીકે કામ કરવાનું શરૂ કર્યું. તે દિવસમાં લગભગ 14 કલાક કામ કરતો હતો. આ કામને કારણે કૈફ ઉદાસ રહેવા લાગ્યો અને તેને લાગવા લાગ્યું કે તેનું જીવન આ રીતે જ રહેશે.

પણ પછી કૈફે મોટું જોખમ લીધું. તેણે તેની બધી બચત ક્રિપ્ટોકરન્સીમાં રોકાણ કરી. ત્યારબાદ તેણે ‘વર્જ’ નામના સિક્કામાં લગભગ 66 હજાર રૂપિયા છોડી દીધા.ટૂંક સમયમાં જ સિક્કાની કિંમતમાં જબરદસ્ત વધારો થયો. આ રોકાણથી તેણે લગભગ 28 લાખ રૂપિયાની કમાણી કરી. આ પછી તેણે એમેઝોનની નોકરી છોડી દીધી. કૈફે કહ્યું- મને વિશ્વાસ નહોતો આવતો. મેં આટલા પૈસા પહેલા ક્યારેય જોયા નહોતા.

કૈફે આગળ કહ્યું- આ એક અદ્ભુત અહેસાસ હતો. મને મારી ક્ષમતાઓ વિશે ખબર પડી. આનાથી મને ક્રિપ્ટો વિશે વધુ માહિતી એકત્રિત કરવાની પ્રેરણા મળી. ત્યારે જ મેં નક્કી કર્યું કે મારે વધુ પૈસા કમાવવા છે. આ માટે મેં મારું મન નક્કી કર્યું.

સદ્ભાગ્યે, કૈફને જોખમ લેવાનો પુરસ્કાર મળ્યો અને તેની આવક ધીમે ધીમે વધવા લાગી. એમેઝોન છોડ્યાના થોડા મહિનામાં તેણે લગભગ 5 કરોડ રૂપિયા કમાવ્યા અને એક વર્ષ પછી તેની કમાણી બમણી થઈ ગઈ.

કરોડપતિ બન્યા બાદ કૈફ દુબઈ શિફ્ટ થઈ ગયો. હવે તે સપનાનું જીવન જીવી રહ્યો છે. તેણે પોતાને ત્યાં લગભગ રૂ. 4 કરોડમાં પેન્ટહાઉસ એપાર્ટમેન્ટ અને રૂ. 2 કરોડની કિંમતની મર્સિડીઝ જી વેગન કાર ખરીદી હતી.

શરૂઆતમાં, કૈફના માતા-પિતા એમેઝોનના જોબ છોડવાના નિર્ણયની તરફેણમાં ન હતા. પરંતુ જ્યારે કૈફે તેમાંથી સારા પૈસા કમાવવાનું શરૂ કર્યું તો માતા-પિતાની વિચારસરણી બદલાઈ ગઈ. કૈફે કહ્યું- માતા-પિતાને મારા પર ગર્વ છે કારણ કે મેં આટલી નાની ઉંમરમાં ઘણું બધું હાંસલ કર્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed