Fact international

અહિયાં ના પથ્થરો આપે છે ઈંડા, જે કોઈ પણ આ ચોરે છે એમનું તો નસીબ ખુલી જાય છે, આંખો સામે આ જોઈને દંગ રહી ગયા લોકો

અહિયાં ના પથ્થરો આપે છે ઈંડા, જે કોઈ પણ આ ચોરે છે એમનું તો નસીબ ખુલી જાય છે, આંખો સામે આ જોઈને દંગ રહી ગયા લોકો,દરેક વ્યક્તિ પૃથ્વી પરની દરેક કુદરતી ઘટના વિશે જાણી શકતી નથી. આજે પણ દુનિયામાં ઘણી એવી જગ્યાઓ છે, જ્યાં રહસ્યમય વસ્તુઓ રહે છે. સામાન્ય લોકોથી લઈને વૈજ્ઞાનિકો વિચારી રહ્યા છે કે અજાયબી કેવી રીતે શક્ય બની શકે. આજે અમે તમને એક એવા ચીનના રહસ્ય વિશે જણાવીશું જ્યાં એક ખડક છે જે વર્ષોમાં એકવાર ડઝનેક ઈંડા મૂકે છે.

જી હા, ચીનના ગીઝોઉ પ્રાંતમાં એક એવો ખડક મળી આવ્યો છે જે દર ત્રીસ વર્ષે ઈંડા મૂકે છે. આ ઘટના વિશે જાણવા માટે વૈજ્ઞાનિકોએ પોતાનો અભિપ્રાય આપ્યો છે, પરંતુ લોકો આ પથ્થરના ઈંડાને મેળવવા માટે કંઈ પણ કરી શકે છે, કારણ કે તેઓ માને છે કે તે તેમના માટે શુભ છે.

જેમ કે તમે હંમેશા મરઘીઓને ઈંડા મૂકતા જોયા અને સાંભળ્યા હશે. પરંતુ ‘ધ મેટ્રો’માં છપાયેલા અહેવાલ મુજબ, પરંતુ ચીનનો આ ખડક ઈંડા મૂકે છે. આ ખડક ત્રીસ વર્ષ સુધી ઈંડાને અંદર રાખીને ઉછેર કરે છે. ત્રીસ વર્ષ પછી, આ ઇંડા પોતાને ખડકથી અલગ કરે છે. આ ખડકની ઊંચાઈ 19 ફૂટ અને લંબાઈ 65 ફૂટ છે. આ અદ્ભુત અને અકલ્પનીય ઘટનાને જોવા માટે સમગ્ર ચીનમાંથી લોકો અહીં આવે છે અને પ્રાર્થના કરે છે કે તેઓને ઈંડું મળે. કહેવાય છે કે અહીં જે કોઈ પથ્થર ચોરી કરે છે તે તેનું નસીબ બની જાય છે.

ગુલુ ગામની નજીક બનેલી આ ગુફા વિશે વિસ્તારના લોકોનું કહેવું છે કે તેઓએ તેમના વડીલો પાસેથી તેના વિશે સાંભળ્યું હતું. જે પણ હોય તે નસીબની વાત છે તો જ લોકો તેને પોતાની સાથે લઈ જવા ઈચ્છે છે.હાલમાં આવા 70 જેટલા ઈંડા બચ્યા છે જે અત્યાર સુધી સાચવવામાં આવ્યા છે જ્યારે બાકીના ઈંડા ચોરાઈ ગયા હતા અથવા અન્યત્ર વેચાયા હતા.

આ રહસ્યમય ટેકરાને ચાન દાન યા તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. ઈંડા મૂકનાર આ ખડક કાળો રંગનો છે. જેના ઈંડા બહારથી મુલાયમ હોય છે. તેઓ ધીમે ધીમે ખડકની સપાટી પરથી પોતાની મેળે બહાર નીકળી જાય છે અને ત્રીસ વર્ષ પછી તેઓ પોતાને અલગ કરે છે જાણે કુદરતી પ્રસૂતિની પ્રક્રિયા પૂરી થઈ ગઈ હોય.

આ ઈંડા કાળા અને ઠંડા સપાટીના હોય છે. ચાઈનીઝ લોકોનું માનવું છે કે આ ઈંડું મહાન નસીબનું પ્રતિક છે, તેથી લોકો તેને મેળવવા દર વર્ષે અહીં આવે છે. જો કે, આવા લોકો તેમને જોઈને જ પાછા ફરે છે કારણ કે તેઓ ત્યાં હાજર હોય તે દરેકના નસીબમાં નથી હોતું અને તેમની સામે ખડકમાંથી ઈંડું તૂટી જાય છે અને તેઓ તેને લઈને સીધા પોતાના ઘરે જાય છે.

વૈજ્ઞાનિકો પણ આ ઈંડાના રહસ્યને ઉકેલવામાં વર્ષોથી રોકાયેલા છે. ભૂસ્તરશાસ્ત્રીઓના મતે આ ખડક લાખો વર્ષ જૂનો છે. આ વિસ્તારમાં હાથ ધરવામાં આવેલા ભૂસ્તરશાસ્ત્રીય પરીક્ષણો દર્શાવે છે કે આ ખડક લગભગ 500 મિલિયન વર્ષો પહેલા કેમ્બ્રિયન સમયગાળા દરમિયાન બનાવવામાં આવી હતી. આ એ જ કેલ્કેરિયસ ખડક છે જે વિશ્વના ઘણા દેશોમાં જોવા મળે છે. આ ખડકનો એક ખાસ હિસ્સો માઉન્ટ ગાંડેંગ વિસ્તારમાં આવે છે. અહીં કામ કરનારા નિષ્ણાતો કહે છે કે આ ચોક્કસ ઈંડાનો ભાગ દરેક ખડકના નિર્માણ અને તૂટી પડતા સમય વચ્ચેની પ્રતિક્રિયાને કારણે રચાયો હોઈ શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *