વાયરલ

વિશાળકાય ગરોળી એ તો સૌ કોઈને ચોંકાવી દીધા, માત્ર 30 જ સેકન્ડ માં હરણ નું કામ કર્યું તમામ- જુઓ વિડીયો

વિશાળકાય ગરોળી એ તો સૌ કોઈને ચોંકાવી દીધા, માત્ર 30 જ સેકન્ડ માં હરણ નું કામ કર્યું તમામ- જુઓ વિડીયો,શું તમે ક્યારેય ગરોળીને હરણના બચ્ચાને ખાતા જોઈ છે? જો તમે ન જોયો હોય તો આ વીડિયો જોઈને તમને નવાઈ લાગશે. વાત ક્યારે અને ક્યાં છે? જોકે આની પુષ્ટિ થઈ નથી, પરંતુ 29 સેકન્ડના આ વાયરલ વીડિયોમાં કોમોડો ડ્રેગન (ગરોળી) હરણના બચ્ચાને પોતાનો ખોરાક બનાવતા જોઈ શકાય છે.

હા, આ વિશાળ ગરોળી જમીન પર મૃત બાળક હરણના મોંમાંથી ઉભી થાય છે અને પછી તેને બે-ત્રણ ફટકામાં આખું ગળી જાય છે. કેટલાક લોકોએ આ ચોંકાવનારી ક્ષણને કેમેરામાં ફિલ્માવી હતી, જેનો વીડિયો ઈન્ટરનેટ પર ઝડપથી ફેલાઈ રહ્યો છે.

આ સમાચાર લખ્યા ત્યાં સુધી ક્લિપને 13.2 મિલિયન (13 કરોડથી વધુ) વ્યૂઝ, 18.3 હજાર લાઈક્સ અને લગભગ 4 હજાર રીટ્વીટ મળ્યા છે. તેમજ સેંકડો યુઝર્સે આ અંગે પ્રતિભાવો આપ્યા હતા. મોટાભાગના યુઝર્સ આ દ્રશ્ય જોઈને આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા હતા, તો કેટલાકે કહ્યું હતું કે તે ડાયનાસોર જેવો દેખાય છે. જ્યારે કેટલાકે કહ્યું કે એવું લાગે છે કે આપણે ‘જુરાસિક પાર્ક’ના યુગમાં પહોંચી ગયા છીએ.

કોમોડો ડ્રેગન કોમોડો મોનિટર ગરોળી તરીકે પણ ઓળખાય છે. તે કોમોડો, રિંકા, ફ્લોરેસ, ગીલી મોટાંગ અને ગીલી દસામીના ઇન્ડોનેશિયાના ટાપુઓમાં જોવા મળે છે. તેઓ કદમાં ગરોળીની પ્રજાતિઓમાં સૌથી મોટી છે. તેઓ લંબાઈમાં 3.5 મીટર સુધી વધી શકે છે, અને 136 કિગ્રા વજન સુધી વધી શકે છે.

કોમોડો ડ્રેગનને ‘પૃથ્વી પરની સૌથી ભારે ગરોળી’ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે, જેમાં ગોળાકાર સ્નોટ, ભીંગડાંવાળું ચામડી અને હૂકવાળા પગ હોય છે. તેઓ ક્યારેક હરણ, ભૂંડ, નાના ડ્રેગન અને પાણીની ભેંસનો પણ શિકાર કરે છે. એક અહેવાલ મુજબ, તેમના મજબૂત જડબા અને ગરદનના સ્નાયુઓ તેમને એક જ વારમાં તેમના શરીરના વજનના 80% જેટલું વપરાશ કરવાની મંજૂરી આપે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *