શેર માર્કેટ ના બિગ બુલ રાકેશ ઝુનઝુનવાલા નું થયું નિધન, 62 વર્ષની ઉંમરે લીધા અંતિમ શ્વાસ- ઓમ શાંતિ

0

શેર માર્કેટ ના બિગ બુલ રાકેશ ઝુનઝુનવાલા નું થયું નિધન, 62 વર્ષની ઉંમરે લીધા અંતિમ શ્વાસ- ઓમ શાંતિશેરબજારના પ્રખ્યાત રોકાણકાર રાકેશ ઝુનઝુનવાલાનું નિધન થયું છે. મુંબઈની બ્રીચ કેન્ડી હોસ્પિટલે તેમના મૃત્યુની પુષ્ટિ કરી છે. રાકેશ ઝુનઝુનવાલાને 2-3 અઠવાડિયા પહેલા હોસ્પિટલમાંથી રજા આપવામાં આવી હતી. ભારતના વોરેન બફેટ તરીકે ઓળખાતા રાકેશ ઝુનઝુનવાલાએ થોડા દિવસ પહેલા જ અકાસા એરલાઈન્સ લોન્ચ કરી હતી.

શેરબજારના મોટા બુલ રાકેશ ઝુનઝુનવાલાનું 62 વર્ષની વયે નિધન થયું છે. તેને મુંબઈની બ્રીચ કેન્ડી હોસ્પિટલમાં લાવવામાં આવ્યો હતો. ઝુનઝુનવાલાને 2-3 અઠવાડિયા પહેલા હોસ્પિટલમાંથી રજા આપવામાં આવી હતી. બ્રીચ કેન્ડી હોસ્પિટલે દિગ્ગજ ઉદ્યોગપતિ ઝુનઝુનવાલાના મૃત્યુની પુષ્ટિ કરી છે. આજે સવારે 6.45 વાગ્યે હોસ્પિટલે રાકેશ ઝુનઝુનવાલાના મૃત્યુની પુષ્ટિ કરી છે.

રાકેશ ઝુનઝુનવાલાને ભારતના વોરેન બફેટ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. શેરબજારમાંથી કમાણી કર્યા બાદ બિગ બુલે એરલાઇન સેક્ટરમાં પણ પ્રવેશ કર્યો હતો. તેણે નવી એરલાઇન કંપની અકાસા એરમાં મોટું રોકાણ કર્યું હતું અને 7 ઓગસ્ટથી કંપનીએ કામગીરી શરૂ કરી છે. શેરબજારમાં રોકાણ કરનાર ઝુનઝુનવાલાની પાસે આજે હજારો કરોડની સંપત્તિ છે. મજાની વાત એ છે કે આટલી સંપત્તિ ધરાવતી વ્યક્તિની યાત્રા માત્ર 5 હજાર રૂપિયાથી શરૂ થઈ હતી.

અકાસાની પ્રથમ કોમર્શિયલ ફ્લાઈટ મુંબઈથી અમદાવાદ માટે ઉડાન ભરી હતી. ઉડ્ડયન મંત્રી જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયા અકાસા એરની પ્રથમ ફ્લાઇટના ઉદ્ઘાટન સમારોહમાં જોવા મળ્યા હતા. તેમણે અકાસાની પ્રથમ કોમર્શિયલ ફ્લાઈટને ફ્લેગ ઓફ કરી હતી. તેમની સાથે કેન્દ્રીય રાજ્ય મંત્રી વીકે સિંહ પણ હાજર હતા. Akasa Airએ 13મી ઓગસ્ટથી ઘણા વધુ રૂટ પર તેની સેવા શરૂ કરી છે.

રાકેશ ઝુનઝુનવાલા અને તેમની પત્ની રેખા પાસે અકાસા એર શેરમાં સૌથી મોટો હિસ્સો છે. આ એરલાઇન કંપનીમાં કુલ હિસ્સો 45.97 ટકા છે. આ સિવાય વિનય દુબે, સંજય દુબે, નીરજ દુબે, માધવ ભાટકુલી, PAR કેપિટલ વેન્ચર્સ, કાર્તિક વર્મા પણ Akasa Airના પ્રમોટર છે. રાકેશ ઝુનઝુનવાલા પછી આમાં વિનય દુબેની ભાગીદારી 16.13 ટકા છે. અકાસા એરએ 13મી ઓગસ્ટથી બેંગલુરુ-કોચી સેવા શરૂ કરી છે. તે જ સમયે, તે 19 ઓગસ્ટથી બેંગ્લોર-મુંબઈ અને 15 સપ્ટેમ્બરથી ચેન્નાઈ-મુંબઈ માટે તેની સેવા શરૂ કરશે.

રાકેશ ઝુનઝુનવાલાની આવકનો મુખ્ય સ્ત્રોત શેરબજાર હતો. ઝુનઝુનવાલાની આ સક્સેસ સ્ટોરી માત્ર પાંચ હજાર રૂપિયાથી શરૂ થઈ હતી. આજે તેમની કુલ સંપત્તિ 40 હજાર કરોડની આસપાસ છે. આ સફળતાને કારણે ઝુનઝુનવાલાને ભારતીય શેરબજારનો બિગ બુલ અને ભારતના વોરેન બફેટ કહેવામાં આવે છે. જ્યારે સામાન્ય રોકાણકારો શેરબજારમાં પૈસા ગુમાવી રહ્યા હોય ત્યારે પણ ઝુનઝુનવાલા કમાણી કરે છે. લાઈવ ટીવી

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed