સ્પોર્ટ્સ

ક્રિકેટ જગતમાં શોક ના સમાચાર, ખતરનાક ઓલરાઉન્ડર અને પૂર્વ કેપટન નું થયું નિધન, ઓમ શાંતિ

ક્રિકેટ જગતમાં શોક ના સમાચાર, ખતરનાક ઓલરાઉન્ડર અને પૂર્વ કેપટન નું થયું નિધન, ઓમ શાંતિ,ઓલરાઉન્ડર અશોક જગદાલેનું સોમવારે ઈન્દોરમાં 76 વર્ષની વયે અવસાન થયું હતું. તેમના પરિવારના એક સભ્યએ આ માહિતી આપી હતી.

ક્રિકેટના ચાહકો માટે દુઃખદ સમાચાર આવ્યા.મધ્ય પ્રદેશ રણજી ટીમના પૂર્વ કેપ્ટન અને ઓલરાઉન્ડર અશોક જગદાલેનું સોમવારે ઈન્દોરમાં 76 વર્ષની વયે નિધન થયું. તેમના પરિવારના એક સભ્યએ આ માહિતી આપી હતી.

જગદાલેના નાના ભાઈ અને ભારતીય ક્રિકેટ કંટ્રોલ બોર્ડના ભૂતપૂર્વ સચિવ સંજય જગદાલેએ જણાવ્યું હતું કે તેમના મોટા ભાઈ અશોક જગદાલે રવિવારે મોડી રાત્રે નાકમાંથી લોહી નીકળ્યા બાદ બેહોશ થઈ ગયા હતા અને તેમને શહેરની એક ખાનગી હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતા.

તેણે જણાવ્યું કે આંતરિક રક્તસ્રાવને કારણે તેની તબિયત બગડી હતી અને ડોક્ટરો તેનો જીવ બચાવી શક્યા ન હતા. અશોક જગદાલેએ 76 ફર્સ્ટ ક્લાસ મેચોમાં ચાર સદીની મદદથી 2,954 રન બનાવ્યા અને 182 વિકેટ લીધી.

ક્રિકેટ ઈતિહાસ નિષ્ણાત સૂર્યપ્રકાશ ચતુર્વેદીએ કહ્યું કે જગદાલે મધ્યપ્રદેશના શ્રેષ્ઠ ઓલરાઉન્ડર ક્રિકેટરોમાંના એક હતા. અગાઉ તે જમણા હાથથી સ્પિન બોલ ફેંકતો હતો અને બાદમાં તેણે મધ્યમ ગતિના બોલર તરીકે રાજ્યની ટીમની સેવા કરી હતી.

તેમણે યાદ કર્યું કે એકવાર સેન્ટ્રલ ઝોનની ટીમે દુલીપ ટ્રોફી જીતી હતી, તે મોટાભાગે જગદાલે અને સલીમ દુર્રાનીના ઓલરાઉન્ડ પ્રદર્શનને કારણે હતી. મધ્યપ્રદેશના મુખ્યમંત્રી શિવરાજ સિંહ ચૌહાણ અને કેન્દ્રીય મંત્રી જ્યોતિરાદિત્ય સિંધિયા સહિત અનેક હસ્તીઓએ જગદાલેના નિધન પર શોક વ્યક્ત કર્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *