સ્પોર્ટ્સ

રોહિત ના લીધે માંડ માંડ બચી શક્યું આ ખેલાડીનું બરબાદ થતું કરિયર, વિરાટ હોત તો તો ક્યારનું ખતમ થઈ ગયું હોત…

રોહિત ના લીધે માંડ માંડ બચી શક્યું આ ખેલાડીનું બરબાદ થતું કરિયર, વિરાટ હોત તો તો ક્યારનું ખતમ થઈ ગયું હોત…,રોહિત શર્માની કેપ્ટન્સીમાં ટીમ ઈન્ડિયાના ખેલાડીને સતત તકો મળી રહી છે. આ ખેલાડી વિરાટની કેપ્ટનશીપ હેઠળની ટીમનો ભાગ બનવામાં નિષ્ફળ રહ્યો હતો.

ટીમ ઈન્ડિયા એશિયા કપ 2022માં 28 ઓગસ્ટથી પોતાના અભિયાનની શરૂઆત કરશે. આ મોટી ટૂર્નામેન્ટ માટે ટીમ ઈન્ડિયાની પણ જાહેરાત કરવામાં આવી છે. ટીમની કમાન રોહિત શર્માના હાથમાં હશે, જ્યારે ઘણા યુવા ખેલાડીઓ અને સિનિયર ખેલાડીઓ રોહિતની કેપ્ટનશીપમાં રમતા જોવા મળશે. આ વખતે ટીમમાં કેટલાક એવા ખેલાડીઓ છે જે પહેલીવાર એશિયા કપ રમશે.

તે જ સમયે, આ ટૂર્નામેન્ટમાં એક એવો ખેલાડી છે જે IPL 2022 પહેલા ટીમમાં જગ્યા બનાવવા માટે તડપતો હતો, પરંતુ હવે રોહિતની કેપ્ટન્સીમાં આ ખેલાડીને સતત તકો મળી રહી છે.T20 વર્લ્ડ કપ 2021 બાદથી વિરાટ કોહલીની જગ્યાએ રોહિત શર્માને કેપ્ટનશિપની જવાબદારી સોંપવામાં આવી છે. રોહિતની કપ્તાની હેઠળ યુવા ખેલાડીઓને સતત તકો મળી રહી છે.

વરિષ્ઠ ખેલાડીઓ પણ ટીમમાં પુનરાગમન કરવામાં સફળ રહ્યા છે, જેઓ વિરાટ કોહલીની કપ્તાની હેઠળ ટીમનો ભાગ બનવામાં નિષ્ફળ રહ્યા હતા. તેમાં સૌથી મોટું નામ યુઝવેન્દ્ર ચહલનું છે. યુઝવેન્દ્ર ચહલ IPL 2022 પહેલા ટીમમાં જગ્યા બનાવવા માટે સંઘર્ષ કરી રહ્યો હતો, પરંતુ હવે તે એશિયા કપમાં ટીમનો સૌથી મહત્વપૂર્ણ ખેલાડી બનવા જઈ રહ્યો છે.

ટી20 વર્લ્ડ કપ 2021માં વિરાટ કોહલીએ છેલ્લી વખત ટી20માં કેપ્ટનશીપ કરી હતી, પરંતુ યુઝવેન્દ્ર ચહલ વિરાટની કપ્તાનીમાં ટી20 વર્લ્ડ કપ 2021માં ટીમનો ભાગ નહોતો. આ વર્ષના અંતમાં યોજાનાર T20 વર્લ્ડ કપમાં ટીમ ઈન્ડિયાની કમાન રોહિત શર્માના હાથમાં રહેશે, યુઝવેન્દ્ર ચહલ આ T20 વર્લ્ડ કપમાં રમવાનો સૌથી મોટો દાવેદાર છે. ચહલ (યુઝવેન્દ્ર ચહલ) T20 ક્રિકેટમાં ભારતનો સૌથી સફળ બોલર છે.

યુઝવેન્દ્ર ચહલ અત્યાર સુધી ટીમ ઈન્ડિયા માટે ODI અને T20 ફોર્મેટમાં રમી ચૂક્યો છે. યુઝવેન્દ્ર ચહલે અત્યાર સુધીમાં 62 ટી20 મેચ રમી છે જેમાં તેણે 8.1ની ઈકોનોમીમાં રન ખર્ચીને 79 વિકેટ લીધી છે. તે જ સમયે, યુઝવેન્દ્ર ચહલે અત્યાર સુધી 67 વનડે રમી છે, જેમાં તેના નામે 118 વિકેટ છે અને તેણે 5.23ની ઇકોનોમીથી રન ખર્ચ્યા છે.

રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), કેએલ રાહુલ (વાઈસ-કેપ્ટન), વિરાટ કોહલી, સૂર્યકુમાર યાદવ, દીપક હુડા, ઋષભ પંત (વિકેટમેન), દિનેશ કાર્તિક (વિકેટમેન), હાર્દિક પંડ્યા, રવિન્દ્ર જાડેજા, રવિચંદ્રન અશ્વિન, યુઝવેન્દ્ર ચહલ, રવિ બિશ્નોઈ, ભુવનેશ્વર કુમાર અર્શદીપ સિંહ, અવેશ ખાન.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *