એશિયા કપ માટે ટીમ ઇન્ડિયામાં દિનેશ કાર્તિક ના સિલેક્ટ થવા પર ભડક્યો જાડેજા, કહ્યું એવું કે…

0

એશિયા કપ માટે ટીમ ઇન્ડિયામાં દિનેશ કાર્તિક ના સિલેક્ટ થવા પર ભડક્યો જાડેજા, કહ્યું એવું કે…,એશિયા કપ માટે વિરાટ કોહલી અને કેએલ રાહુલની ભારતીય ટીમમાં વાપસી થઈ છે. રોહિત શર્મા ટીમની કમાન સંભાળશે. કેએલ રાહુલ ટીમના વાઇસ કેપ્ટન હશે. આ સિવાય દીપક હુડા, અર્શદીપ સિંહ અને અવેશ ખાન ટીમમાં પોતાનું સ્થાન બચાવવામાં સફળ રહ્યા.

એશિયા કપ માટે ભારતીય ટીમની જાહેરાત BCCI દ્વારા 8 ઓગસ્ટે કરવામાં આવી હતી. આમાં અનુભવી વિકેટકીપર દિનેશ કાર્તિકનો પણ સમાવેશ કરવામાં આવ્યો છે. IPLની 15મી સિઝનમાં શાનદાર પ્રદર્શન કર્યા બાદ કાર્તિક ટીમ ઈન્ડિયામાં પરત ફર્યો. ત્યારથી તે સતત ટીમ ઈન્ડિયામાં છે, પરંતુ પૂર્વ ક્રિકેટર અજય જાડેજા એશિયા કપમાં તેની પસંદગીથી ખુશ નથી.

જાડેજાએ કહ્યું કે કાર્તિકની જગ્યા ટીમ ઈન્ડિયામાં નથી બની. તેણે કહ્યું, “હવે જો તમે તે રીતે રમવા માંગતા હોવ જે રીતે મેં તેમને સાંભળ્યું છે, તો તમારે આક્રમક રીતે રમવું પડશે. આ માટે ટીમ અલગ રીતે પસંદ કરવી જોઈતી હતી. ટીમમાં રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલીની સાથે તમારે દિનેશ કાર્તિકને દરેક કિંમતે રાખવો પડશે. તમે નીચલા ક્રમમાં તેમના પર નિર્ભર રહેશો.

જો તમારી પાસે રોહિત શર્મા અને વિરાટ કોહલીમાંથી એક નથી તો કાર્તિકની જગ્યા પણ ટીમમાં નથી બની શકતી. હું તેને મારા પ્લેઇંગ-11માં નહીં રાખીશ.ક્રિકેટરમાંથી ક્રિકેટ નિષ્ણાત અને કોમેન્ટેટર બનેલા જાડેજાએ કહ્યું, “કાર્તિક એક મહાન કોમેન્ટેટર છે. જો તે ઈચ્છે તો મારી બાજુની સીટ પર બેસી શકે છે. બોલિંગમાં મારી ટીમમાં શમી, બુમરાહ, અર્શદીપ અને ચહલ હશે.

બેટિંગમાં પંત, હાર્દિક, સૂર્યકુમાર અને દીપક હુડા. પ્લેઈંગ ઈલેવનમાં આ આઠ ખેલાડીઓ મારી પ્રથમ પસંદગી છે.આમાંથી શમીને એશિયા કપ માટે પસંદ કરવામાં આવ્યો નથી. સાથે જ બુમરાહની ઈજાને કારણે પસંદગી કરવામાં આવી નથી.એશિયા કપ માટે વિરાટ કોહલી અને કેએલ રાહુલની ભારતીય ટીમમાં વાપસી થઈ છે.

રોહિત શર્મા ટીમની કમાન સંભાળશે. કેએલ રાહુલ ટીમના વાઇસ કેપ્ટન હશે. આ સિવાય દીપક હુડા, અર્શદીપ સિંહ અને અવેશ ખાન ટીમમાં પોતાનું સ્થાન બચાવવામાં સફળ રહ્યા. બીસીસીઆઈએ કહ્યું કે જસપ્રીત બુમરાહ અને હર્ષલ પટેલ ઈજાના કારણે પસંદગી માટે ઉપલબ્ધ નથી. આ કારણે તેને ટીમમાં સામેલ કરવામાં આવ્યો નથી. ભારતે 15 ખેલાડીઓની સાથે ત્રણ ખેલાડીઓને સ્ટેન્ડબાય પર રહેવા પણ કહ્યું છે. જેમાં શ્રેયસ અય્યર, દીપક ચહર અને અક્ષર પટેલનો સમાવેશ થાય છે.

એશિયા કપ માટેની ભારતીય ટીમઃ રોહિત શર્મા (કેપ્ટન), કેએલ રાહુલ (વાઈસ-કેપ્ટન), વિરાટ કોહલી, સૂર્યકુમાર યાદવ, રિષભ પંત (વિકેટકીન), દીપક હુડ્ડા, દિનેશ કાર્તિક (વિકેટકીન), હાર્દિક પંડ્યા, રવિન્દ્ર જાડેજા, રવિચંદ્રન અશ્વિન , યુઝવેન્દ્ર ચહલ, રવિ બિશ્નોઈ, ભુવનેશ્વર કુમાર, અર્શદીપ સિંહ અને અવેશ ખાન.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed