સ્પોર્ટ્સ

પીવી સિંધુ એ કોમનવેલ્થ ગેમ્સ માં ભારતને અપાવ્યો ગોલ્ડ મેડલ, ફાઇનલ માં રીતે હરાવી કેનેડાની પ્લેયરને…જુઓ અહીં

પીવી સિંધુ એ કોમનવેલ્થ ગેમ્સ માં ભારતને અપાવ્યો ગોલ્ડ મેડલ, ફાઇનલ માં રીતે હરાવી કેનેડાની પ્લેયરને…જુઓ અહીં,ઇંગ્લેન્ડના બર્મિંગહામમાં રમાઈ રહેલી કોમનવેલ્થ ગેમ્સ 2022ની બેડમિન્ટન સિંગલ્સની ફાઇનલમાં પીવી સિંધુનો સામનો કેનેડાની વર્લ્ડ નંબર-13 મિશેલ લી સાથે થયો હતો. વિશ્વની નંબર-7 શટલર પીવી સિંધુએ કોમનવેલ્થની સિંગલ્સમાં તેનો પહેલો ગોલ્ડ મેડલ જીત્યો છે.

ભારતની બેડમિન્ટન સ્ટાર પીવી સિંધુએ કોમનવેલ્થ ગેમ્સ 2022માં ધમાલ મચાવી છે. તેણે સિંગલ્સ ફાઈનલ મેચમાં સતત બે ગેમમાં કેનેડાની વર્લ્ડ નંબર-13 મિશેલ લીને હરાવી હતી. વિશ્વની નંબર-7 શટલર પીવી સિંધુએ પહેલી ગેમ 21-15થી જીતી હતી.

પ્રથમ ગેમમાં મિશેલે સિંધુને થોડી સ્પર્ધા આપી, પરંતુ બીજી ગેમમાં સિંધુએ તેને કોઈ તક આપી નહીં. બીજી ગેમ ભારતના સ્ટાર શટલરે 21-13થી જીતી હતી. આ સાથે સિંધુએ કોમનવેલ્થ ગેમ્સની સિંગલ્સમાં પહેલો ગોલ્ડ જીત્યો છે. ભારત હવે મેડલ ટેલીમાં ચોથા સ્થાને પહોંચી ગયું છે. ભારતના ખાતામાં અત્યાર સુધીમાં 20 ગોલ્ડ, 15 સિલ્વર અને 22 બ્રોન્ઝ આવ્યા છે.

બે વખતની ઓલિમ્પિક ચેમ્પિયન પીવી સિંધુએ કોમનવેલ્થ ગેમ્સની છેલ્લી બે સીઝનમાં 2014માં બ્રોન્ઝ અને 2018માં સિલ્વર મેડલ જીત્યો હતો. સિંધુએ આ સિઝનમાં મિક્સ્ડ ટીમ ઈવેન્ટમાં સિલ્વર મેડલ જીત્યો છે. જ્યારે 2018 કોમનવેલ્થમાં સિંધુએ મિક્સ્ડ ટીમ ઈવેન્ટમાં ગોલ્ડ જીત્યો હતો.

આ કારણે પીવી સિંધુ અને મિશેલ લી મેચ પહેલા 10 વખત સામસામે આવી ગયા હતા. આમાં પીવી સિંધુએ 8 વખત મેચ જીતી હતી જ્યારે મિશેલે બે વખત જીત મેળવી હતી. હવે સિંધુએ 9મી વખત મિશેલને હરાવ્યો છે. સ્ટાર ભારતીય શટલર પીવી સિંધુ આ વખતે પણ શાનદાર રમી રહી છે. પીવી સિંધુએ કોમનવેલ્થ ગેમ્સ 2022ની સેમી ફાઇનલમાં સિંગાપોરની વાઇ જિયા મિનને હરાવી હતી. સિંધુએ આ મેચ 21-19, 21-17થી જીતી હતી.

સ્ટાર શટલર સિંધુએ 2014 ગ્લાસગો કોમનવેલ્થ ગેમ્સની સેમિફાઇનલમાં મિશેલ સામેની હારનો બદલો પણ લીધો હતો. સિંધુએ 2014માં બ્રોન્ઝ મેડલ જીત્યો હતો જ્યારે મિશેલ ગોલ્ડ મેડલ જીતવામાં સફળ રહી હતી.સિંધુ ચાલુ ગેમ્સમાં સિલ્વર મેડલ વિજેતા ભારતીય મિશ્રિત ટીમનો પણ ભાગ હતી, જે ફાઇનલમાં મલેશિયા સામે હારી ગઈ હતી.

ફાઈનલમાં સિંધુના ડાબા પગ પર પટ્ટી બાંધવામાં આવી હતી, જેના કારણે તેના હલનચલન પર અમુક અંશે અસર પડી હતી અને તેની અસર તેના પ્રદર્શન પર પણ પડી હતી. તેણે મિશેલને કેટલાક પ્રસંગોએ આસાન પોઈન્ટ મેળવવાની તક આપી. સિંધુએ રેલીમાં સારો દેખાવ કર્યો હતો અને તેના ડ્રોપ શોટ પણ જોરદાર હતા. મિશેલે ખૂબ જ સરળ ભૂલો કરી હતી, જેના માટે તેને માર સહન કરવો પડ્યો હતો.

બર્મિંગહામ ગેમ્સની બેડમિન્ટન સ્પર્ધામાં ભારતનો આ ચોથો મેડલ છે. અગાઉ કિદામ્બી શ્રીકાંતે મિશ્ર ટીમ સિલ્વર સિવાય પુરૂષ સિંગલ મેડલ જીત્યો હતો, જ્યારે ત્રિશા જોલી અને ગાયત્રી ગોપચંદની જોડીએ મહિલા ડબલ્સમાં બ્રોન્ઝ જીત્યો હતો.

ભારતે 10મા દિવસે એટલે કે રવિવારે કુલ 15 મેડલ જીત્યા હતા. 11માં દિવસે ભારતે ગોલ્ડ સાથે ખાતું ખોલાવ્યું છે. આ સાથે ભારત હવે મેડલ ટેલીમાં ચોથા સ્થાને પહોંચી ગયું છે. ભારત પાસે 20 ગોલ્ડ, 15 સિલ્વર અને 22 બ્રોન્ઝ મેડલ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *