ભારત

નવો સ્કેમ: ગાડીનો કાચ સાફ કરવાના બહાને ફાસ્ટેગ માંથી પૈસા ઉપાડી લે છે, જાણો આખી ઘટના

નવો સ્કેમ: ગાડીનો કાચ સાફ કરવાના બહાને ફાસ્ટેગ માંથી પૈસા ઉપાડી લે છે, જાણો આખી ઘટના,સોશિયલ મીડિયા પર આ દિવસોમાં એક વીડિયો ઝડપથી વાયરલ થઈ રહ્યો છે. આ વિડિયોમાં એક નાનકડો કાર સાફ કરતો છોકરો કાચ સાફ કરતો જોવા મળે છે અને તેના હાથમાં સ્માર્ટ વોચ પણ છે.

સોશિયલ મીડિયા પર આ દિવસોમાં એક વીડિયો ઝડપથી વાયરલ થઈ રહ્યો છે. આ વીડિયોમાં એક નાનકડો કાર સાફ કરતો છોકરો અરીસો સાફ કરતો જોવા મળે છે અને તેના હાથમાં સ્માર્ટ ઘડિયાળ પણ છે. વીડિયો બનાવનાર વ્યક્તિનો દાવો છે કે છોકરાએ કાચ સાફ કરવાના બહાને તેના ફાસ્ટેગના પૈસા લઈ લીધા. આ વીડિયો વધુ વાયરલ થતાં નેશનલ પેમેન્ટ્સ કોર્પોરેશન ઓફ ઈન્ડિયા (NPCI)એ ખુલાસો કરવો પડ્યો હતો. NPCI એ FASTag ને લઈને સોશિયલ મીડિયા પર ફેલાયેલી અફવાઓને સખત રીતે નકારી કાઢી છે.

NPCIએ શનિવારે કહ્યું કે જે રીતે FASTag માં પેમેન્ટ કરવામાં આવે છે, તે પેમેન્ટ મોડમાં વ્યક્તિઓ વચ્ચે કોઈ વ્યવહાર નથી. NPCIએ ટ્વિટર પર આ સંદર્ભમાં સ્પષ્ટતા જારી કરીને કહ્યું કે, સોશિયલ મીડિયા પર બતાવવામાં આવી રહેલા આવા વીડિયો પાયાવિહોણા અને ખોટા છે. NPCIએ જણાવ્યું હતું કે, “NETC FASTag માત્ર વ્યક્તિગત અને વેપારી (P2M) વ્યવહારો સાથે વ્યવહાર કરે છે. બે વ્યક્તિઓ વચ્ચે કોઈ (P2P) વ્યવહાર નથી. આનો અર્થ એ છે કે NETC FASTag ઇકોલોજી દ્વારા કપટપૂર્ણ વ્યવહારો દ્વારા કોઈ પણ વ્યક્તિ પૈસા મેળવી શકશે નહીં.

કોર્પોરેશને કહ્યું કે માત્ર અધિકૃત સિસ્ટમ ઈન્ટિગ્રેટર (SI)ને જ વ્યવહાર કરવાની મંજૂરી છે. તેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે કન્સેશનર અને બેંકો વચ્ચેની SI સિસ્ટમ / સિસ્ટમ સંપૂર્ણપણે સુરક્ષિત છે અને તે માત્ર માન્ય IP એડ્રેસ અને URL સ્વીકારે છે. NCPIએ કહ્યું કે તેણે આવા વીડિયો સામે કાર્યવાહી શરૂ કરી છે અને તેને સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ પરથી હટાવવામાં આવી રહી છે.

વાસ્તવમાં, સોશિયલ મીડિયા પર દેખાડવામાં આવેલા વીડિયોમાં કહેવામાં આવ્યું હતું કે હાઇવે પર ડ્રાઇવિંગ કરનારાઓએ સાવચેતી રાખવી જોઈએ કારણ કે લોકો વાહનના કાચ સાફ કરવાના બહાને FASTagમાંથી પૈસા કાપવામાં આવે છે. સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થયેલા એક વીડિયોમાં જોઈ શકાય છે કે કારના કાચ સાફ કરતી વખતે એક બાળક સ્માર્ટ વોચથી FASTag સ્કેન કોડને સ્કેન કરે છે. જે બાદ બાળક ત્યાંથી ભાગી જાય છે. વીડિયો બનાવનાર વ્યક્તિ જણાવે છે કે બાળકે કાર સાફ કરવાના બહાને તેના ફાસ્ટેગમાં જમા કરેલા પૈસા ઉપાડી લીધા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *